"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เสียดายจัง  อยากเห็นโอ๋ระเบิดฟอร์มซักหน่อย    ไว้แม็ชท์หน้า  ไม่พลาดแน่นอนครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5/4/2011 11:37 โดย jordan11

ขออารมณ์นอกสนามหน่อยนะครับ...
ตอนจะเล่นคู่สุดท้าย โคตรคิดถึง... เทล เอก และเก้ เลย...
แต่เสียดายติดงานมาไม่ได้...

ส่วนแวน ทอม ดันเจ็บอีก.. มืด 8 ด้าน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เรียนทุกท่าน
เมื่อวานรีบออกจากที่ทำงานไปเดินสนามศุภ เพื่อหาร้านทำชุดใหม่เท่ๆ ให้..
แต่ผล.. ไม่มีดีสักร้านเลยครับ มีแต่เป็นแบบสำเร็จแล้ว อย่างแบบ Lakers
ก็มีแต่มันจะมีตัวสกีนของ Lakers อยู่กลางหน้าออก เอาออกไม่ได้...

มีร้านที่เคยบอกว่าเจอของแบบ Lakers ที่ไฟฟ้าทำ.. ก็ถามเค้าแล้ว...
เค้าสามารถตัดใหม่แบบ Lakers ได้แต่... เนื้อผ้าจะแบบน้าโกสนทำให้ทรงของ
ตรงคอเสื้ออาจจะไม่ตั้งตรงสวยงามมากนัก.. แต่ตกชุดละ 300-350 (จำไม่ได้)
ค่าสกีนตัวละ 30 บาท ต่อตัวเก็บเพิ่ม

ส่วนเสื้อทีม SCG ที่เราดูกันว่าสวยที่ผ่านมานั้น.. ทายซิ ร้านไหน.............
---
---
---
---
---
นึกออกหรือยังเอ่ย.. สวยๆ แบบนั้นก็ต้องร้านเดียว ร้านเดิมอีกแล้วครับท่าน
"เหรียญทอง" ซึ่งผมก็แวะไปถามมาให้เช่นกัน ก็ตกชุดละ 650 บาท
เริ่มต้นนะครับ ถ้าเราเพิ่มอะไรลงไปก็ค่อยว่ากันว่าต้องเพิ่มเท่าไหร..
และถ้าเราแบบ Lakers ร้านเหรียญทองก็พร้อมตัดเช่นกัน ...
แต่ยอมรับว่ามันแพงสำหรับคนที่เราดึงตัวมาเล่น เค้าคงไม่อยากจ่ายเงินเท่านี้ก็ได้
และในทางกลับกันเราก็คงออกเงินให้ไม่ไหว ไม่เหมือนกับตัวละ 1-200 บาท
ที่ยังพอช่วยกันหารได้...

แล้วค่อยว่ากันต่อเรื่องเสื้อบาส... มาแจ้งความคืบหน้า...

ปล. ไปเจอชุดของ ม.ธรรมศาสตร์ที่ร้านเหรียญทองสวยดีครับ

งั้นจัดแม็ชท์ล้างตาไปเลยครับพี่

อิอิ ข้อมุลดีมากคับพี่แมน อิอิ

พี่แมนครับ บอกเขาเอาแต่เสื้อก็ได้นิ่ครับหรือข้างหลังร้านเหรียญทองก็รับตัดนะครับ
ยังมีอีกร้านที่ประตูน้ำ ชื่อร้านโจหลุยส์ครับ

พี่แมนครับ บอกเขาเอาแต่เสื้อก็ได้นิ่ครับหรือข้างหล ...
aekuro โพสต์เมื่อ 5/4/2011 20:36

เคยได้ยินว่าเค้ามีร้านอยู่ที่ประตูน้ำ แต่ผมยังไม่รู้เลยว่าตั้งตรงไหน เพราะ
เคยได้ยินหลายคนบอกว่า ทิว รุ่นล่าสุดก็ตัดที่นั่น..
เอกพอจะรู้ตำแหน่งมั้ยครับ ร้านโจหลุย เดียวผมจะได้ไปสำรวจให้ครับ

ขอบคุณเอกมาก ข้อมูลดีจริงๆ

งั้นจัดแม็ชท์ล้างตาไปเลยครับพี่
kaesure โพสต์เมื่อ 5/4/2011 17:47

ไม่เป็นไรเก้... เดียวค่อรอครั้งต่อไป เพราะถ้าจะถึงระดับหมวดเก้ต้องลงสนามนิ
มันต้องงานช้างครับ อิอิ...

พอดีค้นๆ แบบที่มีอยู่ของเหรียญทอง เจอของ Suranaree ตามลิ้งด์ด้านล่างนี้

http://www.rianthong.net/webboar ... B8%A3%E0%B8%B5.html

ก็สวยดีนะครับ เอาแบบของเค้ามาเปลี่ยนชื่อ โลโก้ สี ตามที่ต้องการก็โอเคดีนะ...
แต่ไม่ต้องรีบตัดสินครับ ค่อยๆ ดูไปเรื่อยๆ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host