"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ประชุมกันอย่างเดียวจิงๆง่ะ.....ไม่มีสังสรรค์กันหรา...
(สุรามางานเดิน...สุราเพลินงานวิ่ง....สุรานิ่งงานหยุด... ...
ต้นฉบับโพสโดย aod08 เมื่อ 27/4/2010 11:01

ลุง ครับมีแต่น้ำขาว ได้ไหม ...... หรือ เหล้าต้มพอมีนะ ....
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

หวาดดีครับ วันนี้รายงานตัวช้าปายหน่อย
งานงอก คิคิ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถึง พี่น้องทุกคน

ทางกลุ่มธนบุรี แจ้งรายละเอียดสัญจรเยือนอโยธยาปาร์ตี้มาแล้วครับ

คาดว่าจะเดินทางมาวันที่ 9 ประมาณ 10 คัน

รายละเอียดการเดินทาง

1.เส้นทางที่จะมาจากบางปะอินมุ่งหน้ายุดยา

2.จุดนัดพบของพี่น้องยุดยาและฝั่งธน

3.การเดินทางไหว้พระ ทางฝั่งธนขอมาประมาณ 3 วัด

4.พักรับประทานอาหารกลางวันขอเป็นตลาดน้ำนะ

5.ส่วนตอนเย็นขอเป็นร้านอาหารบรรยากาศดีๆนะครับ

ฝาก เต้คุง เจ๊ออด ป๋าต้น ลุงป๋อง ช่วยประสานงานให้ด้วยครับและไก่พาเที่ยวด้วยนะ

ส่วนผมยังไม่นอนอาจตามไปแจม เหอๆ
รถคันนี้ชื่อ "หนูดีสีเงิน"

ส่วนกระทู้หลังจากไปเที่ยวระยองเขาแหลมทางฝั่งธนจะตั้งให้ครับ

สงสัยงานนี้งานช้าง
รถคันนี้ชื่อ "หนูดีสีเงิน"

สวัสดียามบ่ายๆ ฮับ
วันนี้ปายไหนกานโมดเนี้ย

ส่วนกระทู้หลังจากไปเที่ยวระยองเขาแหลมทางฝั่งธนจะตั้งให้ครับ

สงสัยงานนี้งานช้าง ...
ต้นฉบับโพสโดย BigH เมื่อ 28/4/2010 13:11

รับแซบฮับลุง

แก้ไขล่าสุด kolangcom26 เมื่อ 28/4/2010 14:43

ขอขอบคุณพี่ๆชาวอยุธยาด้วยนะครับ สำหรับทริปในครั้งนี้ ผมจะรวบรวมข้อมูลและสถานที่ท่องเที่ยวต่างๆ ในวันศุกร์นี้

โดยกำหนดการ โซนธนบุรีจะออกจากปั้ม แถว กาจญาภิเษก ประมาณ 8.30 น. น่าจะถึงอยุธยาประมาณ 10.30 น. จากนั้นขอรบกวนพวกพี่ๆ
หาสถานที่นัดเจอ และร่วมเดินทาง ไปสถานที่ท่องเที่ยวร่วมกัน ขอช่วงเช้าเป็นทริปถ่ายรูปเมืองโบราณ กรุงเก่า ช่วงบ่าย ไหว้พระ และช่วงเย็นรับประทานอาหารร่วมกัน

ยังไงกำหนดการต่างๆ สถานที่เที่ยวและนัดเจอ ขอให้พี่นำมาโพสไว้ที่โซนธนบุรีก็ได้นะครับ ผมจะนำไปตั้งกระทู้อีกครั้ง ในวันศุกร์นี้ ขอบคุณจากใจจริงครับ
ความจริงกับความฝันห่างกันเพียงหลับตา แต่ความฝันสัมผัสไม่ถึงเท่านั้นเอง

3817# kolangcom26

สวัสดียามบ่ายครับลุง  เรื่องการเดินทางเด๊วผมขอสุมหัวลุง ๆๆที่ยุดยาก่อนครับจะได้วางแผนการเดินทางได้ครบ กระชับ

ถึง พี่น้องทุกคน

ทางกลุ่มธนบุรี แจ้งรายละเอียดสัญจรเยือนอโยธยาปาร์ตี้มาแล้วครับ

คาดว่าจะเดินทางมาวันท ...
ต้นฉบับโพสโดย BigH เมื่อ 28/4/2010 13:08

รับทราบครับ
ขาวอวบตัวน้อย  กฉ-2080         HCC @ Ayutthaya

แก้ไขล่าสุด nuaod เมื่อ 28/4/2010 19:47
3817# kolangcom26

สวัสดียามบ่ายครับลุง  เรื่องการเดินทางเด๊วผมขอสุมหัวลุง ๆๆที่ยุดยาก่อนครับจะได้วางแผนการเด ...
ต้นฉบับโพสโดย bana123 เมื่อ 28/4/2010 14:48

จัดไปลุง
สถานที่
ตลาดน้ำที่น่าสนใจมี 3 ที่นะคับ
    1.ตลาดน้ำวัดท่าการ้อง
    2.ตลาดน้ำคลองสระบัว
    3.ปางช้าง(ตลาดน้ำเปิดใหม่คับ)
ส่วนเรื่องวัด
    1.วัดท่าการ้องคับ
    2.วัดหน้าพระเมรุ
    3.ตอนบ่ายๆเย็นๆ วัดใหญ่แถมวัดพนันเชิงดีไหมคับ
   (เพราะ2วัดนี้ตอนเช้ารถติดมาก+หาที่จอดรถยากคับ)
สมาชิกโชนยุดยามีอาไรเพิ่มเติมไหมคับ
ช่วยออกความคิดเห็นด้วย
ส่วนผมขอตามมาแจมตอนบ่ายๆนะคับ
สอบนครปฐมคับ(สอบเช้า)

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host