"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/12/2010 20:51 โดย beeroff

อาทิตย์นี้ขอลากิจนะคราบ อาจจะติดต่อผมไม่ได้

ไปงานรับปริญญาคราบ ฝากทุกๆคนด้วยนะคราบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/12/2010 20:51 โดย beeroff

อาทิตย์นี้ขอลา ...
beeroff โพสต์เมื่อ 25/12/2010 20:47

ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ กับบัณฑิตใหม่.. อนาคตของชาติ..
อย่างน้อยๆ ตอนนี้ทำประโยชน์ให้ชาติไทย ในการช่วยสนับสนุน
กีฬาบาสเกตบอลบ้านเรา... ให้มีการแข่งขันต่อไป อิอิ

ดีใจด้วยครับ... อยากเรียนเอกบ้าง.. แต่เรียนอะไรดี อิอิ
เพราะเบื่อคอมพิวเตอร์แล้ว...
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รูปสัปดาห์ที่ 2 ครับ (ทั้งหมดนะไม่ได้มีแต่ทีมเรา กล้องเบียร์ครับ)
http://www.facebook.com/album.ph ... ;id=163433493700211

วันนี้ต้องขอขอบคุณ นายเอก ของเรามากๆ นะครับ
ที่มาช่วยในการจัดการแข่งขันของสัปดาห์นี้ ถ้าไม่ได้เอกคงแย่แน่ๆ
เพราะมีปัญหาหลายเรื่องในช่วงแรกของการแข่งสัปดาห์นี้...
ทั้งเรื่องกรรมการ สกอร์บอร์ด ป้ายคะแนน ... ฯลฯ

ขอบคุณจริงๆ ครับ

วันนี้ได้นั่งดูและแอบดู "ป้อกกี้ทำงานกัปตันทีม" ทำได้ดีนะครับ
มีการจับกลุ่มคุยกัน ให้กำลังใจเพื่อนๆ ในทีม... ขอชมครับ
และแอบได้ยินว่าเรียนแบบ "กัปตันแมน" ... จึงจะมาฝากบอก
และเป็นกำลังใจให้ว่า....

อย่าใช้คำว่าเรียนแบบผมเลยครับ... เพราะผมก็เรียนแบบเค้ามาอีกที อิอิ
เป้าหมายคือชัยชนะเหมือนกันทุกคน และในชัยชนะของนักบาส
ต้องสอดแทรกหลายอย่างอยู่ในนั้น เช่น การอยู่ร่วมกันในสังคม
การเข้ากับผู้อื่น การเอาใจเค้ามาใส่ใจเรา การทำให้เค้าเป็นคนดีต่อไป
การรักคนอื่นเหมือนรักตัวเรา การไม่เอาเปรียบผู้อื่น และการรับฟังผู้อื่น

ทั้งหมดนี้คือสิ่งที่ผมได้รับการถ่ายทอด แบบแทรกซึมเข้ามาทีละน้อย
จากอาจารย์ธงชาติ ซึ่งแกบอกเลยว่า ชัยชนะใครก็ต้องการ
แต่ต้องไม่ทิ้งพวกนี้ เราไม่ได้เอาแค่ชัยชนะแต่ต้องสร้างคนดีของสังคมต่อไป

ฟังแกมาแล้วน้ำตาแทบไหล...

ขอบคุณมากนะป้อกกี้ ที่ป้อกกี้ทำสิ่งดีๆ ให้คนอื่น
และคนอื่นๆ เค้าก็จะทำสิ่งดีๆ ที่ป้อกกี้ทำ สืบต่อกันไป ต่อไป...  

แสงสว่างอยู่ข้างหน้า... และไม่มีใครเป็นผู้นำ ไม่มีใครเป็นผู้ตามได้ตลอด...
หมายความว่าเราต้องช่วยเหลือกัน ไปให้ถึงปลายทาง...
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

เป็นกำลังใจให้ทุกคน อิอิ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27/12/2010 10:40 โดย wengrod

ปีใหม่นี้ ก็เที่ยวให้สนุกทุกคนนะครับ มีความสุขปีใหม่ทุกคน อิอิ ส่วนคนที่ไม่ได้หยุด ก็ขอให้มีความสุขกับการทำงานนะจ๊ะ อิอิ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27/12/2010 10:40 โดย wengrod

ปีใหม่นี้ ก็เที ...
wengrod โพสต์เมื่อ 27/12/2010 10:38

สาธุๆ ครับ.. ได้พรจาก สว. ของพวกเรา... งั้นเอามั้ง...
ขอให้พวกเราชาว HCC ทุกคน มีแต่ความสุขสมหวัง
ปีใหม่อะไรไม่ดีก็ทิ้งไป ปีใหม่กำลังมาก็ตั้งใจตั้งเป้าหมายไว้
ว่าจะทำอะไรดีๆ ในปีต่อไปทั้งปี (ไม่ได้แค่วันเดียวนะ)

ที่สำคัญมีเงินมีทองใช้กันตลอดปี ใครอยากมีลูกให้ได้ลูก
ใครอยากมีเมียให้ได้เมีย (เกี่ยวมั้ยเนี่ย) ใครอยากมีกิ๊ก...
(ช่วยตัวเองนะ ผมไม่เกี่ยวแล้วอิอิ)

ขอให้ทีมบาสเรา... รักกันนานๆ รวมแรงรวมใจกันแบบทุกวันนี้
ช่วยกันกัน รักทีมเหมือนรักตัวเอง .. เราก็จะประสบความสำเร็จ
ด้วยกันครับ

ขอให้เฮียเว้ง สว. ของพวกเรา สุขภาพแข็งแรง
มีเงินมีทอง (อันนี้เยอะอยู่แล้ว) ตลอดไป...
ขอให้ซ้อ ทำข้าวกล่องอร่อยๆ มาฝากพวกเราอีก
เป็นกำลังใจให้กับทีมเราตลอด (แบ่งความรักมาจากเฮียเว้ง อิอิ)
ซ้อเป็นเหมือนกับตันหญิงของพวกเรา อิอิ

สุขสันต์วันปีใหม่เอ่ย
แมน

ปีใหม่ มีความสุขมากๆ ทุกท่าน เช่นกัน ครับ ไปต่างจังหวัด กลับมาอีกทีก็ 3 ม.ค. ปีหน้าเลยนะครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host