"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เรียนทุกท่าน
ผมมีเรื่องจะแจ้งให้ทุกท่านทราบ จริงๆ แล้วอยากจะคุยโต๊ะกลมมากกว่า
เพราะบางเรื่องก็คิดว่าไม่อยากให้เปิดเผย มีคนคอยจ่องมองบอร์ดเราเยอะอยู่
บางคนก็เอาไปตีความดีบ้าง ลบบ้าง แล้วแต่เจตนาและวุฒิภาวะของแต่ละคน
และพวกเราก็ไม่ค่อยว่างมาเจอกันอย่างพร้อมหน้าในช่วงหลังๆ จึงจำเป็น
ต้องแจ้งให้ทุกท่านทราบทางนี้

ท้าวความ...
1. ทีมบาสเกตบอล HCC นี้ ก่อตั้งกันมาก็ถือว่านานพอสมควร เกิดจากความรัก
ความให้เกียรติซึ่งกันและกัน มีความคิดตรงกันบ้างไม่ตรงกันบ้างแต่ก็รับฟังกันทั้งหมด
ทุกการตัดสินใจ HCC เกิดจากการเอาข้อมูลทุกคนมาร่วมประกอบการติดสินใจ
ผมไม่เคยเอาความคิดผมเป็นที่ยึดติด
2. สมาชิกทีมมาจากหลากหลายเส้นทาง แต่ก็ปรับตัวเข้าหากันได้ด้วยดี
ก็มีบ้างที่กาลเวลา วัตถุประสงค์ ทัศนคติ ไม่ตรงกับบางท่านก็จึงไม่ได้มาร่วมกิจกรรม
กับพวกเราอีก
3. กิจกรรมอื่นๆ นอกเหนือจากเล่นบาส เราก็มีกิจกรรมร่วมกัน ซึ่งก็แล้วแต่
ความสะดวกของแต่ละท่านที่มาร่วมกันได้ (แต่ผมก็อยากให้มาร่วมกัน)

เหตุการณ์ปัจจุบัน
1. มีบางท่านในตอนนี้ ทำกริยา ไม่เหมาะสม (อย่างมาก) ซึ่งผมก็จับตามองมาตั้งแต่แรก
และพักหลังๆ ได้รับฟังเสียงบ่นจากสมาชิกท่านอื่นมากขึ้นด้วยเช่นกัน ทำให้ผมเกิดความ
ไม่สบายใจมากขึ้น และจำเป็นต้องออกมาแจ้งครั้งนี้
2. มีบางท่านออกจากทีมไป ไปก่อตั้ง ไปรวบรวม ไปทำทีม ขึ้นมาใหม่ ซึ่งผมมองว่า
เป็นสิทธิ์ส่วนตัว เป็นเรื่องดีที่มีการเติบโตและขยายสังคมออกไปเรื่อยๆ แต่..................
การกระทำนี้ มันไม่เหมาะสมตรงที่การดึงหรือชักชวน เพื่อนสมาชิกให้ออกตามไปด้วย
(แต่มันก็เป็นสิทธิ์ส่วนตัว) ไปอยู่ทีมอื่นๆ และมาส่งแข่งรายการที่ทีม HCC ส่งด้วยเช่นกัน
ถือว่าเป็น "มารยาทที่ไม่สุภาพอย่างรุนแรง" โดยไปแอบดำเนินการอยู่ข้างหลัง
ไม่มีการแจ้งหรือปรึกษาทีม HCC แม้แต่น้อย

3. HCC มีนักกีฬาบาสที่มีประสิทธิภาพ โดยเฉพาะน้ำใจนักกีฬา มีมารยาทที่ดี (ผมขอชมจริงๆ)
แต่ถูกการกระทำในข้อ 2. ที่กล่าวมา และมีผลทำให้นักกีฬาท่านอื่นๆ เกิดความไม่สบายใจ
ในการกระทำแบบนี้ ผมจึงขอ "ตัดสิทธิ์" ผู้ที่มีกริยาที่แจ้งแล้วดังกล่าวออกจากรายการแข่งขันใดๆ
ที่ทีม HCC ส่งแข่งขันอย่างถาวร

4. ผลจากข้อ 3. หากรายการแข่งขันบาสเกตบอลรายการใด ผมเป็นเจ้าภาพหรือมีส่วนร่วมโดยตรง
กับผู้จัดการแข่งขัน ผมจะไม่รับหรือตัดทีมที่ "มีรายชื่อนักกีฬาที่ผมตัดสิทธิ์จากข้อ 3." ออกทันที
หรือทีมนั้นๆ หากอยากสมัครเข้าร่วมการแข่งขัน ต้องไม่มีสมาชิกในข้อ 3. อยู่ในทีม

ความในใจ
1. ทีม HCC ใครจะมองยังไงก็ตามแต่สำหรับผมทีมนี้คือ "Best of Best"
มีแต่คนอื่นๆ อยากได้ให้ทีมเค้าเป็นเหมือนทีมเรา แต่ก็ทำไม่ได้แบบเรา
2. ผมรักสมาชิกทีมนี้ ผมจึงต้องออกมาพูด ผมไม่อยากให้คนกลุ่มน้อยหรือบางสิ่งมาทำให้ทีมมีปัญหา
ผมยอมออกมากล่าวและให้ตำหนิผมได้เต็มที่ แต่ไม่ยอมให้ทีมที่มีแต่สมาชิกดีๆ ต้องแตกแยก
และกระจัดกระจายกันไป
3. ผมไม่ได้บ้าพลัง ไม่ได้บ้าอำนาจ แต่ผมทำเพื่อส่วนรวมและเพื่อทีม

เพราะวันนี้ผมคือ "กัปตันแมน"
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อาท comfirm เล่นได้ครับ เกรงใจเหมือนกันครับ พักหลังไม่ได้ไปซ้อมด้วยเลยครับ...อิ อิ

ผมมีเรื่องจะแจ้งให้ทุกท่านทราบ จริงๆ แ ...
jordan11 โพสต์เมื่อ 3/12/2010 16:41

ละละละแหล่ม

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3/12/2010 22:54 โดย beeroff
ผมมีเรื่องจะแจ้งให้ทุกท่านทราบ จริงๆ แ ...
jordan11 โพสต์เมื่อ 3/12/2010 16:41

เห็นด้วย อย่างแรงครับ สงสัย ถึงเวลาล้างบางกันจริงๆ ซักที

สงสัยรายการต่อๆไป ถ้าได้เป็น เจ้าภาพ หรือ คณะกรรมการนะ

เหอๆ กรุจะเอาให้จั๊งหนับกานให้หมดเรย

เพราะอยากจะพูดตั้งแต่ตอนนี้แระ

ถ้ามีคนแอบมาดูอยู่ในนี้แล้วรุตัวว่าเป้นคนนั้น นะครับ

ขอด่าผ่านบ้านหลังน้อยๆ แห่งนี้ละกานนะคราบ ว่า "กูไม่ได้ขอหรือง้อให้ใครมาเล่นนะครับ" ถ้าแพงไป เล่นที่อื่นๆครับ กฎผมมากมายเกินไป เชิญที่อื่นนะครับ สิ่งที่ผมจัดบาสของผมทุกปี อยากให้คนธรรมดาสามัญทั่วไป ย้ำนะครับ ว่า "ธรรมดา" มีสนาม มีเวที ให้ได้แข่งนะครับ บาสสโมสร เค้ามีให้เล่นอยู่แล้วนะครับ ถ้าอยากได้แบบนั้นแนะนำนะครับ เชิญไปทางนั้นดีกว่า บางทีผมก็สุดจะทนเหมือนกัน คุณๆ ท่านๆ ที่อ่านอยู่ นะคราบ ผมไม่้ง้อ ผมพูดจริงๆ จะแอนตี้ หรือ แบน ผม ไม่ว่าครับตามสบาย เพราะผมก็มั่นใจ ในสติปัญญา และ ความสามารถของตัวเองอยู่แล้วครับ ไม่งั้นผมไม่สามารถจัดบาส 2 ครั้งได้ โดยไม่มีสปอนเซอร์หรอกครับ มีแต่พี่ๆ น้องๆ ที่คอยช่วย ผมไม่ได้ทำบาสสโมสรนะครับ

พอดีมีคนๆนึงให้แง่คิดผมมานะครับ ว่า "ถ้าเราทำอะไรแล้วมีคนด่า แต่ เค้าใช้ของเรานะครับ ถือว่าเรา ประสบความสำเร็จนะครับ ไม่ได้ผิดพลาด" ฝากไว้ด้วยนะครับ

ปล.อาจจะมีคำหยาบคายบ้าง แต่ออกมาจากใจจริงๆครับ

อาท comfirm เล่นได้ครับ เกรงใจเหมือนกันครับ พักหลังไม่ไ ...
sir_artty โพสต์เมื่อ 3/12/2010 20:44

ซ้อมมาก ซ้อมน้อยแล้วแต่ภาระของแต่ละคนครับพี่ สิ่งนี้ทุกคนที่นี่ "เข้าใจ" ครับ

เออ พอดี ผม ไม่ทันอะครับ สรุปมันเกิดอะไรขึ้นเหรอ ครับ

เออ พอดี ผม ไม่ทันอะครับ สรุปมันเกิดอะไรขึ้นเหรอ ครั ...
pummnut โพสต์เมื่อ 3/12/2010 23:08

เหมือนนัทเลยครับ...งง เห็นไปเล่นทุกครั้งก็คุยกันอัธยาศัยดี ไม่น่าจะมีอะไรรุนแรงนะครับ.....

พี่แมนเรามาเต็มง่ะ.....แรงงงงงงงงงงงง....แต่ชอบนะ
talme

ทำนองว่า ทำไรขอให้บอกกันบ้างอะไรบ้าง ทำนองนี้อ่ะคับ

ดือ ดื๋อ ดื้อ ดื้อ ดื๋อ ดือ.............

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host