"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เราได้ที่สามก็ภูมิใจครับ แพ้ชนะเป็นเรื่องธรรมดาได้ ...
wengrod โพสต์เมื่อ 12/7/2010 01:03

ตอนจับไมค์พูดไม่อินเท้านี้นะเฮีย แต่อ่านบนนี้แล้วแทบน้ำตาไหล T T

ปล. แต่เฮียเว้งเราเสียงดีนะครับ ร้องเพลงนิ... ไม่อยากจะเชื่อว่าร้องเสียงดีมากขนาดนี้
(แต่ซ้อกระซิบบอก ทนฟังที่บ้านทุกวัน อิอิ)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ทีมฮอนด้าซิตี้จะไปฉลองรางวัลกันที่เกาะเสม็ด จัดไปค ...
wengrod โพสต์เมื่อ 12/7/2010 01:11

ขอย้ำนะครับ กิจกรรมนี้... เราจะไปซ้อมบาสชายหาด อิอิ... ไปซ้อมกับแหม่ขาว อิอิ
ดึ๋งๆ ๆ ๆ ...
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/7/2010 12:05 โดย jordan11
ได้มา อีก 3 แต้ม แบบนี้ มินิลีค ก็ชนะ อ่ะสิเรา ...
beeroff โพสต์เมื่อ 12/7/2010 10:00

เซ็งเป็ดเลย.. มินิลีคผมอันดับสุดท้ายเลย.. แต่อย่างน้อยผมก็ปลดแอบ (หรือปลดเกย์กันแน่)
ได้ 2 แต้ม แรกแล้วครับบบบบบบบบบ

ปล. ถามหน่อยจิ แล้วผลเราชนะเท่าไหรนะครับ พอดีลืมเอาผลมาบวกกับจำแต้มไม่ได้

รายการ Carclub 2010 สิ้นสุดลงแล้ว
ทีม HCC เราได้อันดับที่ 3 มาครอง (อย่างน่าเสียดายว่าควรได้ที่ 1 มากกว่า) แม้เราจะได้อันดับ 3
แต่พวกเราสามารถคุยกับใครๆ ก็ได้ว่า "เราไม่แพ้ใคร" เพราะเราไม่แพ้ใครเลยแม้แต่แมตช์เดียวจริงๆ

จบรายการนี้แล้ว ผมก็ได้อะไรติดตัวมาเยอะ ทั้งสังคมใหม่ เพื่อนใหม่ พี่ๆ น้องๆ ใหม่ๆ
และก็ได้พบพฤติกรรมใหม่ๆ (ใครจะเชื่อเมื่อนักบาสจับไมค์ ยิ่งกว่าฟ้ากับดิน ไมค์เปลี่ยนคนได้ อิอิ)
(ขาดแต่แฟนใหม่ ฮาาาาาาาาาาาาา)
ผมในฐานะกัปตัน (มั่ว) แมน มีความดีใจที่ทุกคนได้มีความสุขในสนามและนอกสนาม.....
โดยเฉพาะในสนาม ทุกคนได้ลงเล่นกันทุกนัดได้เปลี่ยนตัวเวียนกันไปอย่างสนุกสนานมีความสุข
ได้มีส่วนร่วมในการช่วยกันตัดสินใจ ทุกคนมีความรับผิดชอบต่อคำว่านักกีฬา มากันทุกนัด
อย่างพร้อม (พอ) เพียง... (แม้ว่าจะมาเกือบจะแข่งก็ตาม อิอิ) ใครไม่มาก็รับผิดชอบด้วยการโทรมาแจ้ง
ให้ทราบล่วงหน้า ซึ่งเป็นน้ำใจและสิ่งที่ดีที่มีให้แก่กัน... การตัดสินใจของผมในสนามบางครั้งหรือหลายครั้ง
อาจขัดใจหลายคนบ้างไม่มากก็น้อย แต่ผมก็ทำอยู่บนพื้นฐานให้เราทุกคนได้มีส่วนร่วมมากที่สุดเท่าที่ทำได้
ประกอบกับได้ชัยชนะด้วยเช่นกัน (เมื่อเรามีโอกาส)
ส่วนนอกสนาม ผมขอบคุณทุกคนมากๆ ที่มีใจให้แก่กัน "ให้เกียรติกัน เกรงใจกัน รับฟังกัน รักกัน"
4 ข้อนี้ เก็บไว้ให้นานๆ ทีมเราก็จะไปกันอีกนาน เชื่่อผมเถอะครับ "Ego สูง" ไม่เคยทำให้ใครรักได้...

ก่อนจบ ขอขอบคุณซ้อและสาวๆ แฟนคลับทุกคนมากครับ ที่มาช่วย มามีส่วนร่วมทุกอย่าง
ทั้งการให้กำลังใจ การช่วยตัดสินใจเรื่องอื่นๆ การเป็น "กำลังใจตลอดมา" ...
โดยเฉพาะซ้อซึ่งถือว่าเป็นกัปตันทางด้านกองเชียร์ของเรา เป็นสื่อกลางช่วยให้สาวๆ ได้เข้าหากันได้
ได้สนิทสนมกัน ทำให้เวลาเรามาซ้อมบาส แข่งบาส กินข้าว สังสรร มีบรรยากาศที่ "ทีมอื่นไม่มี"
และเป็นบรรยากาศที่ดีมากๆ (ขอบคุณข้าวคลุกกระปิอีกรอบครับซ้อ)

จบละ
รายการต่อไปอีกประมาณ 2 เดือน เจอกันที่รายการ "Bitthailand" ครับ เก็บตัวกันให้ดีๆ ครับ
รายการที่ต้องทำต่อก่อน Bitthailand ..... คือ
1. เดือนสิงหาคม คาดว่าจะหาทีมเรามาหา อ.ธงชาติ
2. เที่ยวก่อน 1 รอบ อิอิ
3. อาทิตย์สุดท้ายของเดือนสิงหาคม ซ้อมบาส เข้าค่ายรวมทีมได้แล้ว
4. คิดไม่ออก เพราะหิวข้าวเที่ยงแล้ว อิอ

HCC สู้ๆ

ได้มา อีก 3 แต้ม แบบนี้ มินิลีค ก็ชนะ อ่ะสิเรา ...
beeroff โพสต์เมื่อ 12/7/2010 10:00

เสียดายยิงยังไงก็มายลงมิงั้นแชมป์เปลี่ยนมือแน่ อิอิ ยังไงก็รองแชมป์ตามเคย555

ตอนจับไมค์พูดไม่อินเท้านี้นะเฮีย แต่อ่านบนนี้แล้วแ ...
jordan11 โพสต์เมื่อ 12/7/2010 12:01

พูดเป็นทางการมันเขิน อะครับ ตามหลักแล้วมายเคยร้องเพลงที่ไหนให้ใครฟังเลยนะยกเว้นซ้อ อิอิ

นัดชิงอันดับ 3 ... HCC ชนะ Civic ด้วยคะแนน 52 - 39 ครับผม
ส่วนรูปภาพรอนิดนะครับ พอดีมีที่กล้องผมนิดหน่อย อีกส่วนอยู่ที่กล้องป้อปอายครับ

รายการ Carclub 2010 สิ้นสุดลงแล้ว
ทีม HCC เราได้อันดับที่ 3 ม ...
jordan11 โพสต์เมื่อ 12/7/2010 12:22

ก้าวต่อไป HCC TEAM ...*_*

ก้าวต่อไป HCC TEAM ...*_*
pey17 โพสต์เมื่อ 12/7/2010 16:52

ก้าวกันไปก่อนน่ะ เดะตามไป นอนหล่ะคับ ฝันดี

ง่า แข่งบาสเสร็จ ทำไมเว็บเงียบขนาดนี้ครับพี่น้อง...
โห.. ไป ตับ ตับ ตับ กันที่ไหนเนี่ย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host