"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5/7/2010 15:21 โดย wengrod

เทล เอก เอ็ก เอ ติ เบียร์ ไปกันทุกคนเลยนะอิอิ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5/7/2010 15:21 โดย wengrod

เทล เอก เอ็ก เอ ต ...
wengrod โพสต์เมื่อ 5/7/2010 15:18

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด..อยากไปๆๆ อยากแข่งนัดชิงที่ 3 อยาก มีส่วนร่วมด้วยจังเลย T_T  เศร้าๆๆๆๆๆเราต้องทำงาน T_T  ยังไงขอให้ได้ที่ 3 นะครับ HCC ทุกท่านผมอยากได้เหรียญที่ 3 ก็เอาค๊าบ อิอิ.
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

http://www.pantip.com/cafe/supac ... 38690/S9438690.html

เราเอายังไงกับงานนี้กันดีครับ เห็นท่านเป้ ไปลงไว้

ชื่อทีมแต่ล่ะทีม น่าเล่นมากกกกกกกก แต่ไม่รุ้ว่าเอาไงกัน อิอิ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/7/2010 13:07 โดย jordan11
เราเอายังไงกับงานนี้กันดีครับ เห็นท่านเป้ ไปลงไว้ ...
TiamI โพสต์เมื่อ 5/7/2010 17:32

ถือว่าเป็นเรื่องด่วนที่ต้องคุยกัน... ผมขอรวบรัดนิดหน่อยคือ
1. เป้ รบกวนทำงานหน่อยครับ ช่วยถามสนามท่าทรายให้หน่อย ถ้าเราจะเช่า
วันอาทิตย์ เวลา 16.00-18.00น. หรือ 18.00-20.00น. ได้หรือไม่
และสะดวกเวลาใด ในสองเวลานี้ ... คิดค่าเช่าเท่าไหร 2 ชม.
และถ้าจองก็ต้องจองอย่างน้อยถึง 2 เดือน เพราะทีมเยอะมาก ถามว่าได้หรือไม่
2. เรื่องเงิน ทีมเราคิดว่ารองรับได้หรือไม่ อันนี้ให้คิดกันดีๆ นะครับ
จะมาบ่นเสียใจที่หลังไม่ได้นะ ถ้าจะเล่น........................
3. กรรมการ จะจ้างใคร ทีมเพื่อนเทลหรือไม่ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร
4. อื่นๆ คิดออกบอกด้วย

ปล. แต่ต้องเที่ยวหัวหินก่อน ไม่ไปไม่ส่ง... 55555555

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/7/2010 14:12 โดย TiamI

พี่แมนผมเสนอให้สอบถามโรงยิมที่ดอนเมือง ,สวนกุหลาบนน (ที่จัดแข่ง bit), และโรงยิมที่จัดแข่ง Car club ปีแรก ด้วยครับ

ส่วนเรื่องค่าใช้จ่ายผมว่าขอให้หาค่าตัวแปร 2 ตัวก่อนคือ ค่าสนาม และ ค่ากรรมการ + อุปกรณ์ในการจัดแข่ง
แล้วเราก็จะได้ค่าใช้จ่ายคร่าวๆ ต่อการแข่งที่เราเป็นเจ้าภาพ 1 ครั้ง
ซึ่งตรงนี้เบียร์ เคยจัดรายการ Bit Thailand มาแล้วน่าจะคำนวนค่าใช้จ่ายคร่าวๆได้
ส่วนเรื่องกรรมการ ผมอยากให้ทางทีมผู้จัดมีรายชื่อและเบอร์ติดต่อของกรรมการแต่ละสนามไปเลย
(หรืออาจมีการจัดมารวมกันเพื่อให้เป็นประโยชน์ในการบริหาร ตรงนี้ไม่ค่อยเกี่ยวกับทางเราเท่าไหร่หรอกแต่อยากเสนอเป็นไอเดียเฉยๆ)

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/7/2010 13:07 โดย jordan11

ถือว่าเป็นเรื่ ...
jordan11 โพสต์เมื่อ 6/7/2010 12:05

รับทราบครับพี่แมน เดี๋ยวไงจะตามเรื่องให้นะครับวันเสาร์คงรู้ผลครับเพราะผมไม่ได้ขึ้นไปสอนที่เหนือครับ ยังไงเดียวจะตามเรื่องให้นะครับผม วันอาทิตย์นี้ผมขอไปแข่งด้วยนะครับ อิอิ.  ว่างๆๆละ ไปกิงก๋วยเตี๋ยวเรือดีกว่า อ๊อดๆ   

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/7/2010 21:48 โดย jordan11

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/7/2010 21:46 โดย jordan11

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/7/2010 14:12 โดย TiamI

พี่แมนผมเสนอให้ส ...
TiamI โพสต์เมื่อ 6/7/2010 14:07

รายการนี้มี 24 ทีม แบ่งเป็นสองสาย 12 ทีมต่อสาย แข่งพบกันหมดในสายก็ 11 ครั้ง
เวลาการเช่าคิดว่า 2 ชม. ต่อครั้ง คิดเผื่อไว้ก่อน เพราะ 1 ชม. นิ ไม่กล้าคิด อิอิ
ขอคิดค่าใช้จ่ายต่อคน (ย้ำนะต่อคน) เล่นๆ ให้ดูนะครับ ดังต่อไปนี้

0. ค่าสนาม+ค่ากรรมการ 1000 บาท / ครั้ง เท่ากับ 1000*11 = 11000 บาท
เอามาหาร 12 คนที่เล่น (ใครเล่นคนนั้นจ่าย) 11000/12 = 916 บาททั้งรายการ

1. ค่าสนาม+ค่ากรรมการ 1500 บาท / ครั้ง เท่ากับ 1500*11 = 16500 บาท
เอามาหาร 12 คนที่เล่น (ใครเล่นคนนั้นจ่าย) 16500/12 = 1375 บาททั้งรายการ

2. ค่าสนาม+ค่ากรรมการ 2000 บาท / ครั้ง เท่ากับ 2000*11 = 22000 บาท
เอามาหาร 12 คนที่เล่น (ใครเล่นคนนั้นจ่าย) 22000/12 = 1833 บาททั้งรายการ

นิ แค่ตุ๊กตามั่วๆ นะ ยังเท่านี้เลย (แค่ค่าชุดกับค่าสมัครยังปวดหัวกันเลย)... อิอิ
แล้วว่ากันอีกทีครับพี่น้อง

เรียน ประธานชมรมผู้ใช้รถหรือประธานฝ่ายกิจกรรมชมรมผู้ ใช้รถ
เรื่อง การประกวดการถ่ายภาพ TOP 1 CAR-CLUB PHOTO  MANIA 2010

การประกวดการถ่ายภาพ TOP 1 CAR-CLUB PHOTO MANIA 2010 ในปีที่ 2 นี้ มีการเพิ่มชมรมผู้ใช้รถให้มีจำนวนมากขึ้นจากเมื่อปี 2009 ทั้งนี้เพื่อเป็นการเปิดกวางให้มีการส่งรูปเข้าประกวดให้มากขึ้นและเพิ่มจำนวนชมรมให้ได้รู้จักกับกิจกรรมนี้ โดยในปีนี้ ทาง น้ำมันเครื่อง TOP 1 ได้ขอการสนับสนุนจาก CANON ซึ่งได้รับการตอบรับเป็นอย่างดี ในปี 2010 นี้ กติกายังคงเหมือนเดิม ดังนี้

คุณสมบัติผู้ประกวด
เป็นสมาชิก Car Club ที่มีการรับรองจาก ประธานหรือหัวหน้าผู้ประสานงานของ Car Club นั้นๆ
ตัวอย่างภาพถ่าย

ประเภทของภาพถ่าย
เป็นภาพถ่ายสี ขาวดำ ถ่ายด้วยกล้องถ่ายภาพบรรจุฟิล์ม หรือ กล้องถ่ายภาพดิจิตอลก็ได้

หลักเกณฑ์การส่งภาพเข้าประกวด
1. ภาพที่ส่งเข้าประกวด ต้องเป็นภาพที่มี รูปรถของ Club และ สาวสวย พร้อมเห็น logo ท๊อปวัน ชัดเจน 1 จุด
2. เป็นภาพต้นฉบับทั้งภาพสีและภาพเอกรงค์ (ขาว-ดำ)
3. ภาพที่ส่งเข้าประกวดต้องมีขนาดไม่น้อยกว่า 8x12 นิ้ว ที่มีคุณสมบัติ Resolution ไม่ต่ำกว่า 300 DPI โดยบันทึกไฟล์ภาพถ่ายลงแผ่นซีดี ซึ่งผู้ส่งภาพถ่ายเข้าประกวด ต้องระบุชื่อ-สกุล เบอร์ติดต่อ และ คลับที่เป็นสมาชิก อย่างชัดเจนลงบนแผ่นซีดีโดยส่งผ่านตัวแทนแต่ละคลับ หรือวิธีอื่นๆที่ทางผู้จัดจะกำหนดขึ้น
*ในปีนี้ทางผู้จัดมีการจัดทำ SERVER ขึ้นเพื่อที่จะใช้ในการ UPLOAD FILE รูป ทางผู้จัดจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งถึงวิธีการในการ UPLOAD รูป กับ SERVER ของกิจกรรมนี้
4. สามารถตกแต่งภาพเพื่อให้ภาพมีคุณภาพที่ดีขึ้น แต่ห้ามตัดต่อภาพจนผิดไปจากความเป็นจริง
5. ผู้ที่ส่งเข้าประกวดสามารถส่งภาพได้ไม่เกิน 3 ภาพ ต่อหนึ่งท่าน ถ้าผู้ส่งเข้าประกวดได้รับหลายรางวัล จะตัดสินให้ได้รับรางวัลสูงสุดเพียงรางวัลเดียว
6. ภาพที่ส่งเข้าประกวดทุกภาพให้ตกเป็นกรรมสิทธิ์ของผู้จัด และมีสิทธิที่จะน้าออกแสดง หรือพิมพ์เผยแพร่ออกสู่สายตาประชาชน โดยไม่ต้องจ่ายค่าตอบแทนใดๆ แก่เจ้าของภาพ
7. ผู้ส่งภาพเข้าประกวดไม่ต้องเสียค่าสมัครแต่อย่างใด
8. ภาพถ่าย และ File ภาพที่ส่งเข้าประกวด ผู้จัดการประกวดขอสงวนสิทธิ์ที่จะไม่ส่งคืน
9. คณะกรรมการมีสิทธิ์กำหนดวิธีการตัดสิน ผลการตัดสินของคณะกรรมการถือเป็นที่สิ้นสุด
10. การส่งภาพเข้าร่วมประกวด ให้ถือว่าเจ้าของภาพเข้าใจและยินยอมปฏิบัติตามกฎกติกาต่างๆ ดังกล่าวข้างต้น

TOP 1 Car-Club Photo Mania 2010
ร่วมชิงเงินและของรางวัลมูลค่ารวมกว่า 160,000 บาท

รางวัลที่ 1 รับ กล้อง Cannon 550D มูลค่า 32,900 บาท พร้อมเงินสดมูลค่า 10,000 บาท พร้อมน้ำมันเครื่องสังเคราะห์ 100% รุ่น
EVOLUTION จำนวน 4 แกลลอน (4 หมื่นกิโล) มูลค่า 9,000บาท (รวมมูลค่ารางวัลละ 51,900 บาท รวม 1 รางวัล)
รางวัลที่ 2 รับ กล้อง Cannon IXUS 130 มูลค่า11,900 บาท พร้อม เงินสดมูลค่า 5,000 บาท พร้อม น้ำมันเครื่องสังเคราะห์ 100% รุ่น
EVOLUTION จำนวน 2 แกลลอน (2 หมื่นกิโล) มูลค่า 4,500 บาท (รวมมูลค่ารางวัลละ 21,400 บาท รวม 1 รางวัล)
รางวัลที่ 3 และ 4 รับ กล้อง Cannon IXUS 130 มูลค่า11,900 บาท พร้อม เงินสดมูลค่า 3,000 บาท พร้อม น้ำมันเครื่องสังเคราะห์ 100% รุ่น
EVOLUTION จำนวน 1 แกลลอน (1 หมื่นกิโล) มูลค่า 2,250 บาท (รวมมูลค่ารางวัลละ 17,150บาท รวม 2รางวัล)
รางวัลที่ 5 ถึง 9 รับ Printer Cannon SelphyCP780 มูลค่า6,138 บาท พร้อม เงินสดมูลค่า 1,000 บาท พร้อม น้ำมันเครื่องสังเคราะห์ 100% รุ่น
EVOLUTION จำนวน 1 แกลลอน (1 หมื่นกิโล) มูลค่า 2,250 บาท (รวมมูลค่ารางวัลละ 9,388 บาท รวม 5รางวัล

ชมเชย 3 รางวัล รางวัล ละ 1,000 บาท พร้อม น้ำมันเครื่องสังเคราะห์ 100% รุ่น EVOLUTION จ้านวน 1 แกลลอน (1 หมื่นกิโล) มูลค่า 2,250 บาท (รวมมูลค่ารางวัลละ 3,250 บาท รวม 3รางวัล)

ภาพถ่ายที่ชนะเลิศ และ ชมเชยจะได้รับการนำไปแสดงตามกิจกรรมต่างๆ ที่ท๊อปวันเข้าร่วมตลอดปีภาพถ่ายส่วนหนึ่งจะได้รับการคัดเลือก จัดพิมพ์ลงในสื่อสิ่งพิมพ์ นิตยสารรถยนต์ชั้นน้าต่างๆที่มีจ้าหน่ายทั้งในไทยและต่างประเทศจ้านวนไม่ น้อย กว่าสองหมื่นเล่ม
ภาพถ่ายที่ชนะเลิศจะปรากฎบน Website www.topthailand.com และ Website ของ CarClub ที่เข้าร่วมกิจกรรม รวมถึง Website ที่เป็นพันธมิตรต่างๆของ ท๊อปวัน

*ไม่จำกัดความคิด ไม่จ้ากัดสถานที่ ไม่จำกัดนางแบบ (มากกว่า 1 คนก็ได้) ไม่จำกัดรถ (มากกว่า 1 คันก็ได้) *

เริ่ม ส่งรูปเข้าประกวดได้ตั้งแต่วันที่ 1 สิงหาคม จนถึงวันที่ 15 ตุลาคม 2010

ประกาศ จากคณะผู้จัดกิจกรรม TOP 1 CAR CLUB PHOTO MANIA 2010
ทางผู้จัด ขอเรียนเชิญตัวแทนชมรมผู้ใช้รถที่ประสงค์จะเข้าร่วมกิจกรรมส่ง ตัวแทนเข้าร่วมงานแถล่งข่าววัน เวลาและสถานที่ ให้ติดตามใน WEB BOARD TOP 1 CAR-CLUB PHOTO MANIA 2010 www.topthailand.com อีกครั้ง
กิจกรรมภายในงานแถล่งข่าว
•        จัดให้มี GURU เรื่องการถ่ายภาพการใช้กล้องจากทาง CANON มาแนะแนววิธีการต่างๆ
•        แถล่งข่าวการสนับสนุนกิจกรรมในปีที่ 2 ของทางน้ำมันเครื่อง TOP 1
•        แถล่างข่าวการเข้าร่วมสนับสนุนกิจกรรม ครั้งนี้ของ CANON
•        การออก Booth ของผู้สนับสนุนกิจกรรม   
•        ร่วมรับประทานอาหารแบบสบายๆ พร้อมเครื่องดื่มเย็นๆ บรรยากาศเป็นกันเอง
•        ขอแนะนำให้นำกล้องของท่านมาร่วมงานด้วย
•        (ขอแก้ไข  กรณี ผู้เข้าร่วมงาน)ในงานจัดให้มีผู้เข้าร่วมงานพิเศษ 60 ท่าน จาก 20 ชมรมผู้ใช้รถ โดยให้ทาง ท่าน ประธานชมรมผู้ใช้รถหรือประธานฝ่ายกิจกรรมชมรมผู้ใช้รถ คัดเลือกผู้เข้าร่วมงานเพียงชมรมละ 3 ท่าน โดยส่งชื่อผู้ที่จะมาร่วมงานทาง Mail james@topthailand.com เพื่อยืนยันการเข้าร่วม งาน
•        สำหรับ ชมรมที่ประสงค์จะเข้าร่วมกิจกรรมให้ลงชื่อใน WEB BOARD TOP 1 CAR-CLUB PHOTO MANIA 2010 www.topthailand.com
เพื่อจะได้ทราบว่าจะมีชมรมเข้าร่วมทั้งหมดกี่ชมรม  
จึงเรียนมาเพื่อทราบและโปรดตอบกลับเพื่อเป็นการยืนยันการเข้าร่วมกิจกรรม

เจมส์ แมทิส
Brand Manager
TOP 1 OIL (Thailand)

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host