"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
อยากยืม ถุง อย่างอื่นอ่ะ จะไป เขา ค้อ แหะๆ ...
endofsaleman โพสต์เมื่อ 11/11/2010 11:26

พี่กล้ากับพี่เก๋ ยืมไปหมดแล้ว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถุง กอล์ฟ อ่ะครับ  กอล์ฟแก๊บ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

โย่ว...เช้าที่แสนสดใส

สวัสดีฮอนด้าซิตี้ อากาศเย็นสบายดีจริงๆเมื่อคืน ฝันเปียก เอ้ย...ฝันดีเลยเรา อิอิอิ
ความจริงกับความฝันห่างกันเพียงหลับตา แต่ความฝันสัมผัสไม่ถึงเท่านั้นเอง

อิจฉาครับอยากไปด้วยทุกทริป แต่เพิ่งย้ายงานหมดสิทธิ์ลา

เที่ยวเผื่อด้วยนะครับ 3วันทริปนี้ เหนื่อยอยู่เหมือนกันแต่คงสนุก

ไว้ปีหน้าค่อยว่ากัน ^^

งั้นไปเที่ยว ทริป ส นวดกันไหมครับ พี่อ๊อดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

งั้นไปเที่ยว ทริป ส นวดกันไหมครับ พี่อ๊อดดดดดดดดดดดด ...
endofsaleman โพสต์เมื่อ 12/11/2010 11:50

ไปวันไหน ผมไปด้วยยยยย

นาน ๆๆ ถึง จะ มี โอ กาศ เข้า มา ที่
เพิ่ง รู้ ว่า มี Meeting ที่ ส นวด ด้วย แฮะ

อันนี้ มี พี่โก๋ เป็นประธานครับ  ส นวด  

หากเป็น พวก  ซอยสองสีลม  ธนิยะ  ต้อง พี่ เก๋ ครับ เป็นประธาน สโมสร

นาน ๆๆ ถึง จะ มี โอ กาศ เข้า มา ที่
เพิ่ง รู้ ว่า มี Meeting  ...
markpanthong โพสต์เมื่อ 12/11/2010 21:08

คุณมาร์คจะไปด้วยรึเปล่า...เด๋วเหลือที่เบาะหลังให้ 1 ที่ อิอิอิ

ปล.แต่อาจจะต้องเปียดกับ ต่อใจดีนะ

โย่ว...เช้าที่แสนสดใส

วันที่ 21 มิตติ้ง ผมว่าจะนัดกันไปไหว้พระธรรมเจดีย์ที่พุทธมลฑล เพื่อความเป็นศิริมงคลกับชีวิต
แล้วไปทานข้าวกันที่ร้านไก่ย่างโคราช

พระคัมภีร์พุทธศาสนาอายุกว่า 2,000 ปี กล่าวว่า ทางสำนักงานพระพุทธศาสนาแห่งชาติ กระทรวงวัฒนธรรม ได้เดินทางไปรับมอบ “ธรรมเจดีย์” อันเป็นต้นกำเนิดพระไตรปิฎก พระคัมภีร์พุทธศาสนาโบราณเก่าแก่ที่สุดในโลก อายุกว่า 2,000 ปี และอัญเชิญจากสถาบันอนุรักษ์สเคอร์เยน ประเทศนอร์เวย์ มาประดิษฐาน ณ อาคารพิพิธภัณฑ์ทางพระพุทธศาสนา อำเภอพุทธมณทล จังหวัดนครปฐม โดยจัดเป็นนิทรรศการชั่วคราวระยะเวลานาน 90 วัน ระหว่างวันที่ 9 พ.ย. 53 ถึง วันที่ 5 ก.พ. 54 ในเวลา 09.00-18.00 น. ซึ่งเป็นครั้งแรกที่พุทธศาสนิกชนชาวไทยจะได้เคารพสักการบูชาเพื่อเป็นสิริ มงคล และเพื่อเป็นการเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงเจริญพระ ชนมพรรษาครบ 84 พรรษา

นิทรรศการทั้งหมดนี้จะถ่ายทอดเรื่องราวของ “ธรรมเจดีย์” พระคัมภีร์พุทธศาสนา ซึ่งถือว่ามีความสำคัญกับชาวพุทธเป็นอย่างมากเนื่องจาก ธรรมเจดีย์ ถือเป็น 1 ใน 4 ของพุทธเจดีย์ 4 อย่างขององค์สัมมาสัมพุทธเจ้า ได้แก่
1 ธาตุเจดีย์ คือพระบรมสารีริกธาตุ
2 บริโภคเจดีย์ ได้แก่สังเวชนียสถาน 4 ตำบล อันได้แก่ ประสูติ ตรัสรู้ ปฐมเทศนาและปรินิพพาน

3 ธรรมเจดีย์ ได้แก่จารึกข้อพระธรรมที่เป็นหัวใจพระศาสนาเอาไว้บูชา

4 อุเทสิกเจดีย์ ได้แก่ สิ่งที่ระลึกเช่น พระพุทธรูป
และการที่ชาวพุทธได้บูชาธรรมเจดีย์ นั้นเปรียบเสมือนได้บูชาองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า ซึ่งเป็นสิ่งที่ระลึกถึงปัญญาธิคุณ พระบริสุทธิคุณและพระมหากรุณาธิคุณ ซึ่งภายในที่ประดิษฐานและนิทรรศการจะเปิดโอกาสให้ชาวไทยได้เยี่ยมชมศึกษา ข้อมูลและสักการบูชา สวดมนต์ทุกวัน และมีหนังสือคู่มือรายละเอียดของธรรมเจดีย์แจกให้กับประชาชนด้วย

ปล.เวลาจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ......น่าจะช่วงบ่ายๆ แต่งกายสุภาพนะครับ ถ้าจะเปลี่ยนโปรแกรมบอกได้นะครับ
ผมเสนอไว้เพื่อเลือก ถ้าโอเค จะได้ไปจองโต๊ะอาหารที่ร้านไก่ย่างโคราชสาย4
ความจริงกับความฝันห่างกันเพียงหลับตา แต่ความฝันสัมผัสไม่ถึงเท่านั้นเอง

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host