"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
รอยอย่างกะ พระเครื่องสมเด็จ โบราณ แตกลายงา สุดยอดจริงๆ ฮอนด้า พิจารณาด่วน อย่าขายเอายอดอย่างเดียว
เวรกรรมมีจริง อย่าชุ่ย เน้นผลงานหน่อยก้อดี เป็นกำลังใจให้ครับ

ซื้อรถ ไม่สามารถเลือกคันได้ แต่เลือกรุ่นนู้นรุ่นนี้ได้ ไม่เหมือนเสื้อผ้า เย็บไม่ดีก้อเลือกใหม่ได้

ยังไงก้ออย่าลืม พิจารณาให้พี่เค้าด้วยล่ะกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เป็นรอบของการฉีดชิ้นงานขึ้นรูปของเครื่องยนต์ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

วันนี้แอบไปส่องรถผมเอง
มีรอยตรงที่ใกล้ๆกันครับ
แต่ตรวจดูแล้วไม่ใช่รอยร้าว(ลองลูบดูมันนูนๆ)
คล้ายๆเวลาพ่นสีแล้วแลคเกอร์มันไม่เรียบ มันนูนเป็นเส้นๆ
ยังไงเอาใจช่วยนะครับ ให้หาสาเหตุ + แก้ปัญหาได้ไวๆ

รูปทั้งหมดอาจยังไม่ชัดนัด เพราะถ่ายด้วยกล้องมือถือ แอนดรอยด์ 8 ล้านพิกเซล
ยังไม่มีโอกาสถ่ายด้วย DSLR เลยครับ

เพิ่งได้รับการติดต่อกลับจากพี่ จนท. ฮอนด้า กำลังจะส่งข้อมูลเพิ่มเติม แล้วจะรายงานให้เพื่อนๆ ทราบเป็นระยะครับ

ส่วนศูนย์บริการที่รับเรื่องไป ยังเงียบกริป....

รูปที่สอง
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ส่วนนี่มาจาก City 2010
รูปแรก
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

หลังจากไปเที่ยวเปิดดูรถชาวบ้านเป็นสิบคัน ก็พบข้อมูลเพิ่เติม

นี่เป็น Jazz 2011 ออกรถใกล้เคียงกับของผม

ไม่ใช่รอยร้าวครับ แต่เป็นรอยแตกของสีเคลือบครับ ...
zuckerbergp โพสต์เมื่อ 8/11/2012 16:46

ถ้าเป็นอย่างนั้นก็ดีสิครับ แค่ recall กลับไปตบแต่งใหม่ ไม่มีผลต่อเครื่องยนต์ ลูกค้าก็สบายใจได้

ตอบกลับ 10# woody_v51

อันนี้เห็นด้วยคับจากประสบการณ์ทำงานยานยนต์

ไม่ใช่รอยร้าวครับ แต่เป็นรอยแตกของสีเคลือบครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host