"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เอารถไปเข้าอู่เฮียก่ำ Auto Way Service แก้ไขอาการเข้าเกียร์ถอยหลังแล้วเกิดเสียงดัง..แกรกๆๆๆ..แล้วสั่นแรง..
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผมรอเปลี่ยนฟลายวิลล์ อาการเดียวกันนี่แหละ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ยกเครื่อง พร้อมเกีย จบแน่นอน............ ทางออกสุดท้ายครับ

ได้เลยคับ..ผมจะถ่ายรูปวิธีการที่ทางช่างแก้ไขมาให้ดูด้วยคับ..เพื่อเอามาแชร์กัน..^0^

ท่าหายโพสต์บอกทีนะคับอยากรู้เป็นที่อะไร

หาอาการเจอไวๆคระบจะได้จบ ผม idsi 03 mt สบายหน่อย

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13/3/2013 14:47 โดย Aria_Type-R

ขอส่งแรงใจให้หายเร็วๆครับ
อย่างที่เราถามตอบกันในหลายกระทู้...ยังไงก้อไม่น่าหนีจากเรื่องฟลายวีล
ถ้าเปลี่ยนของใหม่แล้วหาย เอาฟลายวีลเดิม(มือ 2 ที่เพิ่งเปลี่ยนเมื่อ ธ.ค.) ไปปาใส่หน้าอู่นั่นเลยครับ

ปล. ซึ้งใจกับที่พี่ว่าเก็บเงินมา 2 ปีเพื่อซื้อรถคันนี้  ขอแสดงความนับถือครับ

ตอบคุณ mionv
อาการก่อนเข้าอู่..เกียร์ Auto
ก่อนเข้าอู่ซ่อม เข้าเกียร์ R พอค่อยๆปล่อยเบรคมีการการสั่นครืดๆๆแรงพอสมควรคับ..เข้าเกียร์ D สั่นเล็กน้อยคับ
ช่างที่อู่บอกให้เปลี่ยนยางแท่นเครื่อง..ผมก็เปลี่ยนใหม่หมดเลย..เป็นของ0คับ ดังนี้..
1.ยางลองแท่นเครื่องฝั่งเกียร์ 980บาท
2.ยางลองแท่นหลังเครื่อง 780บาท
3.ยางลองแท่นเครื่องฝั่งไทมิ่ง 1380บาท
หลังจากเปลียนแล้วมีอาการใหม่เกิดขึ้นมาคับดังนี้
ใส่เกียร์ถอยหลังยังไม่ปล่อยเบรคเครื่องสั่นมากแล้วมีเสียงดังตึกหลังจากการสั่นคับ..ช่างก็หาสาเหตุไม่ได้..

ผมลองโทรไปถาม อู่เฮียก่ำ AutoWay Service เขาก็บอกเป็นที่ ฟลายวีลล์..ค่าใช้จ่ายทั้งหมด 5พันกว่าบาท..นัดไว้วันศุกร์ 8.30น.ของวันศุกร์ที่ 15มีนาคม2556นี้คับ..จะลองให้เขาเปลี่ยนดู..แล้วจะมาบอกให้ทุกๆท่านทราบน๊ะคับว่าผลเป็นอย่างไร..ว่าแต่ใครเคยไปใช้บริการกับอู่เฮียก่ำ AutoWay Servicee อยู่ีซอยอิสระภาพ39 วัดดงมูลเหล็ก บ้างคับ..ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้กำลังใจน๊ะคับ..ผมชอบรถรุ่นนี้ City 2003เก็บเงินมา2ปี..อยากใช้ไปอีกนานๆคับ..^0^

ฟลายวีลผมเปลี่ยนมา 2ปีที่แล้ว ของใหม่  4800  รวมค่าแรงครับ  

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host