"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
พี่ ray ครับ

ผมก้ว่าจะเอารถไปที่นั้น datatec  เรียบด่วนร ...
วชิระ โพสต์เมื่อ 17/9/2013 19:16

อิจฉาๆๆ

เสร็จมะไหร่ขอนั่งด้วยน้าาาา
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

หมดกับ Datatec  รวมๆประมาณ 30k ครับ
แต่แนะนำว่าทำระบบไอดี ก่อนแล้วค่อยไปจูนกล่องครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมแยกให้ฟังคร่าวๆแล้วกันนะครับ  ที่ผมทำมา  แต่หลายปี ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 17/9/2013 00:51

พี่ ray ครับ

ผมก้ว่าจะเอารถไปที่นั้น datatec  เรียบด่วนรามอินทรา ล่ะครับ

สัก 50หมื่น พอได้มั้ยครับ  เข้าไปได้ตามสูตรนี้ เลยใช่มั้ยพี่

ตอบกลับ 5# วชิระ

รถสีขาวเหมือนกันเลย..ขอชมเต็มๆหน่อย ได้..ม้า...ย

ตอบกลับ 16# วชิระ

กรองยาว Fit ผมเห็นประมาณ สองพัน บวกลบ ตามสภาพ และอุปกรณ์ ว่าครบมั้ย บางทีมีแถมไส้กรองผ้า ก็ดีหน่อยครับ มาซื้อน้ำยาล้างอย่างเดียวก็ใช้งานได้ยาวๆ หาได้จากกูเกิลเลยครับ หรือห้องซื้อขาย ในซิตี้คลับ และเพื่อนบ้านแจ๊สคลับ มีขายครับ ผมว่าราคาน่าจะถูกกว่าไปร้านนะ แต่ถ้าไกล้เซียงกง จะลองไปเดินเล่นดูก็อาจจะได้ราคาที่ถุกกว่าครับผม ขอบ 15 น่าจะโอแล้วนะเรื่องอัตราเร่ง น้ำหนักล้อเดิม 7 โลต่อวงไม่รวมยาง ล้อใหม่ผม SSR Japan หนัก 4.8 ต่อวง ก็เห็นความแตกต่างครับ แต่เล็นโซ่ผมไม่เคยใช้ไม่แน่ใจเรื่องน้ำหนักครับผม ต้องลองเช็คดูครับ ถ้าเบากว่าล้อเดิม ย่อมดีกว่าเดิมแน่นอนครับ ซึ่งส่วนมากล้อแต่งน่าจะเบากว่าล้อเดิมนะผมว่า เรื่องความแข็งแรงยี่ห้อนี้ไว้ใจได้สบายๆ ครับ

กรองยาวแล้วใส่ไส้เลส ก็กรองเปลือยดีๆนี่เองครับ
แต่มีข้อดีคือ  มันจะกักอากาศไว้ในหม้อกรองได้มากกว่า  เพราะห้องด้านในแบ่งเป็นสัดส่วน
ราคาขายต่อกันประมาณ 2000 +-
ในคลับ Jazz จะมีคนมาปล่อยเรื่อยๆ  ต้องคอยดูบ่อยๆครับ

ส่วนถ้างบพร้อมแล้ว  มีร้านจูน datatec  เปิดใหม่แถวเลียบด่วนรามอินทราครับ

ได้ความรู้มากเลยครับ ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆ ทุกคำแนะนำครับผม

ไงก้จัดแน่ รวบรวมงบประมาณ ก่อนครับ

และจะมารายงานผล..

วางK20ฝาแดงไปเลยครับ แรงเห็นๆๆๆ ไม่มีลิมิต ชีวิตเกิน200แน่ๆๆๆๆครับ จัดหนักไปเลยครับพี่

[quote]แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/9/2013 10:45 โดย Ball_Korat

แก้ไขครั้งสุด ...
Ball_Korat โพสต์เมื่อ 17/9/2013 10:37 [

ขอบคุณมากนะครับพี่ แบบบ้านๆ ก้ok

รถผมน้ำมันอย่างเดียวเลยครับ ล้อLS-GT  ขอบ 195/55R15 ครับ

พอจะทราบราคา คร่าวๆ กรองยาว FIT มั้ยครับ หรือ แนะนำร้านปรับแต่ง รบกวนด้วยครับ

ถูกต้องตามพี่เรย์บอกแล้วครับ เรื่องกรองไม่ได้มีผลเ ...
Ball_Korat โพสต์เมื่อ 17/9/2013 14:05

เห็นราคาแล้วขายไม่ลงจริงๆครับ  ยิ่งถ้าไม่ใช่สีตลาดนะ  
ผมเลยเอาไปยำเพราะเหตุนี้แล

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host