"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สอบถาม คุณ Ball_Korat และเพื่อนๆทุกท่านคับ
จากรูปผมเอาไม้ชี้กระปุก..ระดับน้ำมันเบรค..ระดับน้ำมันเบรค..ต่ำไปหรือป่าวคับ
และ..ต้องใช้น้ำมันเบรคยี่ห้อไหน..เหมาะกับ City 2003 คับ
ขอบคุณมากคับ..
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบมากคุณครับ คุณ Ball_Korat ของผมน่าจะมาจากความชื้นครับลูกชายทำน้ำกับนมหกในรถบ่อยมากเลยครับ โดยเฉพาะบริเวณเกียร์
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 264# MAEW43

หน้าคอนแทคเกียร์สกปรกครับ จากฝุ่น ความชื้น หรือบางทีน้ำหยด อะไรหกลงไป ทำความสะอาดก็หายครับ เป็นกันหลายรุ่นครับ ไม่ใช่เฉพาะซิตี้หรอกคับ พอเลื่อนไปๆ มาๆ ก็ใช้ได้ ไม่รำคาญก็เอาไว้ซ่อมทีหลังครับผม

ผมขอขอบคุณ คุณ weerachs เเละคุณ Ball_Korat เหมือนกันนะครับ ที่แชร์ประสบการณ์อันมีค่านี้อ่านเเล้วได้ความรู้เป็นประโยชน์มากเลยครับ
ของผมตอนนี้ 250300 โลครับเพิ่งไปอู่พลภัทร Mechanic มาครับมีเปลี่ยนนำ้มันเครื่องกับล้างลีเนียร์เกียร์มาครับ
รอเปลี่ยนชุดกรองเบนซินกับเปิดอ่างนำ้มันเครื่องกับตรวจเช็คตำเเหน่งเกียร์ครับที่ 260000 โลครับครับเนื่องจากตรวจพบมีอาการนำ้มันเครื่องซึมยังไม่มีอาการหยดลงพื้นช่างเเนะนำให้ใช้ไปก่อนหากมีอาการหยดค่อยนำ้มาเปิดอ่างครับ ส่วนตำเเหน่งเกียร์ไม่ตรงมีอาการสตาทร์ไม่ติดครับต้องใช้การขยับช่วยที่กระปุกเกียร์ครับบิดกุญเเจอย่างเดียวไม่ติด

ขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจน๊ะคับ..หวังว่าภาพทุกภาพ..ในการซ่อมรถของผมครั้งนี้..จะเป็นประโยชน์กับเพื่อน City ทุกท่านน๊ะคับผม..ผมชอบ City 2003 คับ..

ผมขอขอบคุณ คุณ weerachs นะครับ ที่แชร์ประสบการณ์อันมีค่านี้
ผมใช้รถ City idsi อยู่เหมือนกันครับ
ซ่อมจุกจิกเยอะมาก จนผมเกือบเปลี่ยนรถไปแล้ว แต่พอได้เข้ามาอ่านกระทู้ของคุณ
ยอมรับเลยครับว่าครบถ้วนจริง ๆ ครับ สามารถเอาไปดำเนินการตามได้แก้ไขได้
จนตอนนี้รถผมกลับมาใช้งานได้ดีเหมือนเดิมแล้วครับ
ขอบคุณมากจริง ๆ ครับ

บิลราคาในการซ่อมครั้งนี้คับ..
weerachs โพสต์เมื่อ 6/8/2013 14:32

นับถือน้ำใจคุณ Weerachs จริง ที่แชร์ประสบการณ์

สงสัยผมจะถูก Chat  ค่ารถไปเอาของที่ศูนย์มั้งคับ..คือผมไม่ได้เปลี่ยนที่ ศูนย์คับ..แต่ที่ ศุนย์ค่าแรงแพงกว่ามากคับ..

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/8/2013 16:49 โดย audgig
weerachs โพสต์เมื่อ 6/8/2013 14:32

ยางเบ้าโช๊คหน้าแท้ ผมเบิกศูนย์เมื่อต้นปีมาตัวละ 220 บาทเองครับ

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host