"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
หน้ายังดูลอยๆอยู่เลยคับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/7/2013 16:11 โดย weerachs

โชว์ความสวยของแม็กซ่ะหน่อย..
ว่าจะโหลดลงเล็กน้อยคับ..ดูหน้ารถมันลอยประมาณ 2นิ้ว..
จะโหลดลงมา 1-1.5นิ้วคับ..ข้างหลังซักนิ้วคับ..
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

นี่คับกำลัง..สวมปลอกเพิ่ม..ความหนา 5มม. เงียบสนิทเลยคับ..

หลังจากลองขับ..มีเสียงดัง..ครืดๆๆ..ช่างเลยสวมปลอกเพิ่มคับ..เพราะขอบแม็กด้านในขูดกับตัวเบรกหรือก้ามปูคับ

ภาพตอนเปลี่ยนเสร็จแล้ว..กำลังยกรถลงจากแท่นยกคับ..สวยทีเดียว

เปลี่ยนมาแล้วคับแม็กรวมยาง 8000บาทคับ..
ยาง Goodyear excellence 185/55/16 ปี2012 ราคาเต็ม 12,000 บาท
ผมเทริน์แม็ก 14" ได้ 4000บาท เหลือที่ต้องชำระเพิ่ม 8000บาทคับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/7/2013 17:04 โดย SoDaZaaaaa

มีล้อลายเขากวาง 16+ยาง Goodyear excellence 185/55/16 ปี2012 4ล้อ ขาย 9000- พึ่งเปลี่ยนยางมาด้วย รูปเด๋วเอามาลงให้ดู
สนใจโทร 081-247-4107 โส ครับ

ตอบกลับ 18# weerachs

ชุดนี้ ค่าล้อ 5000 + ทำสี 1500 + ค่ายาง 4500 + ค่าน้ำมันวิ่งเอาของแต่ละที่ ล้อที่ ยางที่ ทำสีที่ จบประมาณ 12000 ครับ  ถ้าเอายางตัวที่ผมส่งลิงค์ให้ ปี 12 แล้วหาล้อในราคาไม่เกินหกพัน ก็จบเท่าผมล่ะครับ ล้อจะอยู่ประมาณ 4-6 พันครับ ยางเนี่ย ส่วนมาก แตะหมื่น สวยๆ ปีใหม่ๆ นะ ยี่ห้อดีหน่อยอ่ะครับ

ssw ในรูปก็สวยนะครับ น่าจะกว้างประมาณ 6.5-7 นิ้ว ออฟประมาณ 38-42 ประมาณนี้ครับล้อแต่งที่ขายทั่วไป แต่มือสองไม่ค่อยแนะนำนะ ต้องหาแบบคนใช้ขายเอง ซื้อตามร้านดูไม่เป็นจะโดนหลอกขายเอาได้ครับ ผมเคยโดนร้านหลอกขาย 17 มา กลึงมาจนขอบบาง ตกหลุมทีดุ้งซ่อมที 500 เข็ดเลยครับ เลยกลับมาเล่นล้อเดิมๆ แท้ๆ ดีกว่า ที่พูดถึงนี่ใส่คันอื่นนะครับ ไม่ใช่คันนี้ หลังจากนั้นก็หาข้อมูลวิธีดูล้อแท้มือสอง เลยหันไปเล่นล้อแท้ครับ ราคาพอกับมือหนึ่ง แต่ได้ของแท้ เบา แข็งแรง ประหยัดน้ำมัน และสวยงามครับ ถ้าล้อทั่วไป เล่นของใหม่ดีกว่าครับ ส่วนมากมือสอง ก็ต้องมาเก็บสีอีก ไม่งั้นก็ต้องหาสภาพสวยๆ จริงๆ ซึ่งมีน้อยหายากกว่าล้อเดิมติดรถครับ

ตอบกลับ 18# weerachs

คือความกว้างของล้อครับ ส่วนที่จะใส่ยางลงไป เดิมๆ ติดรถ ก็กว้าง 6 นี่ล่ะครับ ถ้าเป็นขอบ 15 รุ่นใหม่จะกว้าง 5.5 ครับ มีผลเรื่องของยางจะเบ่งมากน้อยอยู่ที่ความกว้างล้อครับ อย่างที่เห็นสมัยนี้แต่งรถกัน กว้าง 8-9 นิ้ว ยางจะเบ่งมากครับ มันจะสวยแต่ต้องระวังแก้มยางหน่อยครับ เวลาซื้อล้อใหม่ ต้องดูสองอย่างเป็นหลักครับ ไม่นับยี่ห้อนะ คือ หน้ากว้างล้อ กับ ออฟเซต เช่นเดิมแบบผม กว้าง 6 นิ้ว ออฟ 45 ถ้าใส่ออฟ +30 ก็จะยื่นออกมานอกตัวรถเพิ่มขึ้นครับ ยิ่งน้อยมาก ยิ่งออกมาก ยิ่งเพิ่มจาก 45 ขึ้นไปเป็น 48 50 ก็จะยิ่งหุบเข้าในตัวรถครับ ทางเลือกที่ดีคือ ไกล้เคียงของเดิมที่สุด จะไม่ติดทั้งด้านใน และ ซุ้มล้อครับ  ความกว้างก็เช่น ออฟ 45 เท่ามาตรฐาน  แต่กว้างเพิ่มเป็น 7-8 นิ้ว ก็จะยื่นออกมาตามความกว้าง กว้างขึ้นหนึ่งนิ่วในออฟเซตเท่าเดิม ก็ออกข้างนอกครึ่วนิ้ว ข้างในครึ่งนิ้วครับ  งบประมาณดังกล่าว หาล้อเขากวาง พร้อมยาง สวยๆ ดีๆ ปีใหม่ๆ ได้สบายครับ ล้อผมได้จากในคลับนี่ล่ะครับ 5000 เป็นล้อรถซูซูกิครับ แต่แปลงมาสำหรับซิตี้เรียบร้อยแล้วครับ ส่วนยางหาร้านนอก ถอดป้ายแดง  ยางปลายปี 12 ลงพื้นจริง ต้นปี 13 ครับ หน้ายางเขียนผลิต 4812 คือสัปดาห์ที่ 48 ปี 12 ครับ จริงๆ ปี 13 ก็มีแต่ผมเน้น ยี่ห้อ บริจสโตนครับ ถ้าอยู่ กทม. แถวลาดพร้าว หรือโซนโคราช ผมช่วยหาและจัดให้ได้ครับ ส่วนมากก็หาในเน็ตครับ เอาจน ถูก และดี ตามประสาคนงบน้อยครับ..เข้าใจกันอยู่ครับผม

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host