"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/7/2013 15:01 โดย weerachs

คุณบอล โคราช สุดยอดจิงๆ..ขอขอบคุณจากใจคับ..ช่วยเหลือมาตลอด..แม็กลายเขากวางสวยจิงๆ..กำลังหาซื้ออยู่คับ..
รบกวนแน๊ะนำ ยางสักนิดได้มั๊ยคับ..ขอบคุณคับผม..
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ยืนยันว่า 16 ไม่ติดแน่นอนครับ แล้วยิ่งเป็นล้อเดิม ลายเขากวางด้วย ยังไงก็ไม่ติดครับ ถ้า 205 ยางหน้ากว้าง แล้วโหลดลงมามาก อาจมีติดบ้างไม่แน่นะผมไม่เคยลอง แต่ก็แก้โดยพับซุ้มล้อหลังช่วยเอาได้ครับผม

ปล.ซุ้มล้อ 2003,ZX เท่ากันนะครับผม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

จะรอดูล้อของคุณบอลคับ..และขอบคุณข้อมูลดีดี..ของคุณ Gig ...
weerachs โพสต์เมื่อ 13/7/2013 23:01

อันนี้ล้อทุกคันเป็นขอบ 16 นะครับ ขออนุญาตเจ้าของรูปมา ณ ที่นี้ด้วยครับ จริงๆ ผมมีมากกว่านี้ครับ แต่เห็นป้ายทะเบียนรถ และเห็นทุกมุมครับ เพื่อความเป็นส่วนตัว จึงขอไม่เอาลง ณ ที่นี้นะครับ เกรงใจสมาชิกคลับครับ

คันสุดท้ายนี่เอาให้ดูว่าเดิมๆ โหลดลงมาอีกเยอะก็ยังสบายไม่ติดซุ้มครับผม

ตอบกลับ 4# weerachs

ล้อ 16 ใส่ได้ไม่มีปัญหาครับ ล้อตัว y หรือเขากวางนี่ กว้าง 6 ออฟเซ็ทหรือ ET +45 เท่ากับล้อเดิมตัวท้อปขอบ 15 ครับ ไม่ล้น ไม่ติดแน่นอน ยางใส่ได้ตั้งแต่ 185-55/195-50/205-45/205-50  ได้หมดนะ ผมเห็นใส่กันมาเยอะแยะ แล้วรุ่น 03-ZX เนี่ย ซุ้มล้อจะลึกกว่ารุ่นใหม่ครับ ใส่แล้วออกจะหุบเข้าไปข้างในด้วยซ้ำไปครับผม เด๋วเอารูปตัวอย่างในคลับมาลงให้ดูเป็นตัวอย่างก่อนนะ ของผมไม่ได้ใส่เขากวางครับ รอล้อเสร็จวันอังคารครับผม เพราะแม็คแต่ง 16 ใส่กันเยอะครับ กว้าง 7 ออฟเซ็ทยื่นกว่าล้อเดิมยังไม่ติดเลยครับ ล้อเดิมๆ ตรงรุ่นนี่สบายเลยครับ

จะรอดูล้อของคุณบอลคับ..และขอบคุณข้อมูลดีดี..ของคุณ GigoLO คับผม..

ผมใส่ 16" กว้าง7"
ยาง 205/45/16
ไม่ติดครับสบายๆ เลย

ตอบกลับ 1# weerachs

ผมกำลังจะอัพล้อเป็น 16 เหมือนกันครับ จาก 15 รู้สึกว่าหลวมๆไปหน่อย ไม่อยากได้ยางใหญ่ๆ ไม่สวย ตอนนี้ส่งล้อไปทำสีอยู่ครับ เสร็จแล้วจะมาลงให้ชมนะครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host