"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ข่าวดีสำหรับพี่ๆ ที่มีปัญหาเรื่องค่าเดินทางระหว่างที่นำรถเข้าซ่อม ตอนนี้ทางกรุงเทพประกันภัยได้เสนอแบบประกันตัวใหม่ "Motor Top Up" ที่ให้เงินชดเชยค่าเดินทางแด่ลูกค้าที่ต้องนำรถเข้าซ่อมครับ

- นอกจากนี้ยังมีเงินชดเชยรายได้ระหว่างนอนพักรักษาตัวในโรงพยาบาล
- เงินชดเชยสำหรับทรัพย์สินที่ถูกขโมยภายในรถ
- และเงินปลอบขวัญเมื่อประสบเหตุครับ

โดยผมขออธิบายให้กระจ่างดังนี้ครับ

1.) เงินชดเชยรายได้รายวัน: คุ้มครองผู้ที่ประสบอุบัติเหตุที่อยู่ภายในรถและต้องนอนพักรักษาตัวในโรงพยาบาลครับ โดยทางบริษัทจะชดเชยให้ 2,500 บาท/คน/วัน สูงสุด 30 วันต่ออุบัติเหตุ และสูงสุด 7 คนครับ

2.) เงินชดเชยค่าเดินทาง: ต้องนำรถเข้าซ่อมนานกว่า 12 ชั่วโมง และเป็นรถชนกับยานพาหนะทางบกเท่านั้นครับ ได้สูงสุด 3 ครั้ง/ปี ครับ

3.) โจรกรรมทรัพย์สินส่วนบุคคล: อย่างเช่น โน้ตบุ๊ค, กล้องถ่ายรูป, กระเป๋าสตางค์ เป็นต้น โดยต้องมีร่องรอยงัดแงะ หรือระบุชัดว่าเป็นการโจรกรรมครับ

4.) เงินชดเชยปลอบขวัญ: จะต้องเป็นเคสที่รถชนกับยานพาหนะทางบกเท่านั้น โดยทางบริษัทชดเชยให้ 1 ครั้งต่อปีครับ

ไม่ต้องตรวจสภาพ ไม่ต้องมีประกันมาก่อน และไม่จำกัดอายุรถครับ

หากพี่ๆ ท่านใดมีข้อสงสัยเพิ่มเติมก็สอบถามผมได้ตลอดนะครับ ผมยินดีให้บริการเสมอครับ ขอบคุณมากครับ ^^
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/6/2013 19:40 โดย parin2525

ขอเช็คเบี้ยประกันขอข้อมูลตามนี้ครับ
1. ยี่ห้อ Honda รุ่น City S A/T เครื่องยนต์ 1,500 CC ปีจดทะเบียน 2012
2. ประกันเดิมของบริษัทอะไร ทุนประกันเท่าไหร่===>บริษัทวิริยะ ทุนประกันประมาณ 500,000 (ไม่แน่ใจ)
3. มีเคลมหรือไม่ ฝ่ายผิด หรือถูก หรือไม่มีคู่กรณี===>เคยเคลมประกัน คู่กรณี คือ เสา ม ตอไม้ ม ฟุตบาต
4. วันหมดอายุประกัน===> 16 มิถุนายน 2556
5. ต้องการระบุผู้ขับขี่หรือไม่ ===>ต้องการระบุผู้ขับขี่ อายุ 31 และ 29 ปี
6. ซ่อมห้าง

อยากทราบราคา ของ วิริยะ กรุงเทพ ทิพยะ คุ้มภัย ตามเงื่อนไขด้านบนครับ
ช่วยส่งรายละเอียดมาที่ ball_envi@hotmail.com หรือ PM ก็ได้ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/6/2013 19:40 โดย parin2525

ขอเช็คเบี้ยประกันขอข้อมูลตามนี้ครับ
1. ยี่ห้อ Honda รุ่น City S A/T เครื่องยนต์ 1,500 CC ปีจดทะเบียน 2012
2. ประกันเดิมของบริษัทอะไร ทุนประกันเท่าไหร่===>บริษัทวิริยะ ทุนประกันประมาณ 500,000 (ไม่แน่ใจ)
3. มีเคลมหรือไม่ ฝ่ายผิด หรือถูก หรือไม่มีคู่กรณี===>เคยเคลมประกัน คู่กรณี คือ เสา ม ตอไม้ ม ฟุตบาต
4. วันหมดอายุประกัน===> 16 มิถุนายน 2556
5. ต้องการระบุผู้ขับขี่หรือไม่ ===>ต้องการระบุผู้ขับขี่ อายุ 31 และ 29 ปี
6. ซ่อมห้าง

อยากทราบราคา ของ วิริยะ กรุงเทพ ทิพยะ คุ้มภัย ตามเงื่อนไขด้านบนครับ
ช่วยส่งรายละเอียดมาที่ ball_envi@hotmail.com หรือ PM ก็ได้ครับ

ขอเช็คเบี้ยประ ...
parin2525 โพสต์เมื่อ 17/6/2013 19:39

ยินดีครับผม เมื่อสักครู่ผมส่งรายละเอียดผ่านทาง E-Mail เรียบร้อยนะครับ ขอบคุณมากครับ ^^

ข้อมูลที่ต้องการทราบครับ
รุ่นรถ : Honda city mc SV/AT 2012 ประกันปีแรกจะหมดเดือน ก.ค.
ของเดิมใช้ สมโพธิ์ เจแปนประกันภัย (ชั้น 1 ทุนประกัน 590,000) เคลมไป1 ครั้ง /ฝ่ายถูก
รถใช้ จ. ชลบุรี  ทะเบียน ชลบุรี
1. ต้องการทราบราคาทั้งราคาซ่อมห้าง ระบุคนขับ 1 คนขับ อายุ 26 ปี จ่ายสด(มีส่วนลดไหม)
2. อุปกรณ์ตกแต่งพร้อมราคา :
    2.1sensor ถอย 2 จุด ติดมาจากศูนย์ สเกิตรอบคัน+สปอยเลอร์
    2.2 ไฟโปรเจ็คเตอร์ hid
3. ทุนประกัน 500000
4. รายละเอียดความคุ้มครองมีอะไรบ้าง
5. ขอตารางเปรียบเทียบ แต่ละเจ้า  วิริยะ / ไทยพาณิชย์ / เมืองไทย / สินมั่นคง / LMG / แอกซ่า
e-mail : Ap_pancake@live.com
ขอบคุณครับ

ขอด่วนนะคับ ประกัน หมด 30/07/56

ขอเช็คเบี้ยประกัน ขอข้อมูลตามนี้ครับ
1. ยี่ห้อ Honda รุ่น City S A/T  ปีจดทะเบียน 2012
2. ประกันเดิมของบริษัทอะไร ทุนประกันเท่าไหร่===>บริษัทกรุงเทพประกันภัย ทุน(ไม่แน่ใจ)
3. มีเคลมหรือไม่ ฝ่ายผิด หรือถูก หรือไม่มีคู่กรณี===>ไม่เคยเคลม ไม่เคยชน ไม่มีเคยมีคู่กรณี
4. วันหมดอายุประกัน===> 20 กรฏาคม 2556
5. ต้องการระบุผู้ขับขี่หรือไม่ ===>ไม่ต้องการระบุผู้ขับขี่
6. ขอราคาซ่อมห้าง ซ่อมอู่ เปรียบเทียบ
7. ได้ พรบ ด้วยไหม
8. ขอรายละเอียด ความคุ้มครอง ด้วย
e-mail : gaelovely@hotmail.com
ขอบคุณครับ

2. ประกันเดิมของบริษัทอะไร ทุนประกันเท่าไหร่===>บริษัทเมืองไทย ทุนประกันประมาณ 500,000
3. มีเคลมหรือไม่ ฝ่ายผิด หรือถูก หรือไม่มีคู่กรณี===>เคยเคลมประกัน ไม่มีคู่กรณี
4. วันหมดอายุประกัน===> 26 มิถุนายน 2556
5. ต้องการระบุผู้ขับขี่หรือไม่ ===>ไม่ระบุ
6. ซ่อมห้าง (ใช้รถที่ชลบุรี รบกวนเช็คศูนย์ที่รับให้ด้วยค่ะ)
อยากได้ทุนประกัน 480000-500000 ค่ะ

อยากทราบราคา ของ คุ้มภัย MSIG หรือ ประกันที่ฮอนด้าชลบุรีรองรับ
ช่วยส่งรายละเอียดมาที่ thussanee.me@hotmail.com

ยินดีค้าบผม ผมส่งรายละเอียดให้พี่ๆ ทุกท่านผ่านทาง E-mail เรียบร้อยนะครับ ขอบคุณมากครับ ^^

ขอเช็คเบี้ยประกัน ขอข้อมูลตามนี้ครับ
1. ยี่ห้อ Honda รุ่น City V A/T  ปีจดทะเบียน 2012
2. ประกันเดิมของบริษัทอะไร ทุนประกันเท่าไหร่===>บริษัทคุ้มภัย ทุน(ไม่แน่ใจ)
3. มีเคลมหรือไม่ ฝ่ายผิด หรือถูก หรือไม่มีคู่กรณี===>ไม่เคยเคลม ไม่เคยชน ไม่มีเคยมีคู่กรณี
4. วันหมดอายุประกัน===> 19 กรกฏาคม 2556
5. ต้องการระบุผู้ขับขี่หรือไม่ ===>ไม่ต้องการระบุผู้ขับขี่
6. ขอราคาซ่อมห้าง ซ่อมอู่ เปรียบเทียบ
7. ได้ พรบ ด้วยไหม
8. ขอรายละเอียด ความคุ้มครอง ด้วย
e-mail : dam_jung@hotmail.com
ขอบคุณมากครับ

ผมกำลังจะหมดเดือนหน้าคับ City2012 SV/AT ผมขอรายละเอียดหน่อยทุนประกัน 500,000-550,000 บาท รบกวนส่งเมลมาที่ squartz17@hotmail.com ขอบคุนนะคับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host