"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/12/2013 16:44 โดย jaaoclub

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/12/2013 16:43 โดย jaaoclub

ขอใบเสนอราคาประกันชั้น 1 พร้อม พรบ. ซ่อมศูนย์ จะต่อปีที่ 4 ของกรุงเทพประกันภัย
1. รุ่นรถกระบะ  Chev Colorado ดับเบิ้ลเคป รุ่น2.5 LS
2. จดทะเบียน กุมภาพันธ์ 2010
3. ระบุคนขับ 2 คน

รบกวนด้วยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอใบเสนอราคาประกันชั้น 1 ซ่อมศูนย์ จะต่อปีที่ 4 ขอทุนประกัน 350,000 บาทครับ
1. รุ่นรถ City V
2. จดทะเบียน กุมภาพันธ์ 2011
3. อุปกรณ์ตกแต่ง Skirt รอบคัน spoiler ไฟตัดหมอก เบาะหนัง ตอนออกจากศูนย์
4. ไม่ระบุคนขับ
สามารถผ่อน 0% ได้เปล่าครับ e-mail : anuruksree1986@gmail.com
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอใบเสนอราคาประกันชั้น 1 ซ่อมศูนย์ จะต่อปีที่ 4 ขอทุนประกัน 350,000 บาทครับ
2. จดทะเบียน กุมภาพันธ์ 2011
3. อุปกรณ์ตกแต่ง Skirt รอบคัน spoiler ไฟตัดหมอก เบาะหนัง ตอนออกจากศูนย์
4. ไม่ระบุคนขับ
สามารถผ่อน 0% ได้เปล่าครับ e-mail : anuruksree1986@gmail.com

ขอรายละเอียด City SV A/T ปี 2012 จะต่อปีที่3  บวกของตกแต่งด้วย   
window0x0@gmail.com
ไม่ระบุคนขับ ซ่อมศูนย์  รบกวนด้วยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/12/2013 20:20 โดย noom_puen

ขอราคาประกันช ...
noom_puen โพสต์เมื่อ 21/12/2013 20:19

ยินดีครับผม เมื่อสักครู่ผมส่งรายละเอียดผ่านทาง E-Mail เรียบร้อยนะครับ และการซื้อประกันปีนี้หรือตอนต้นปีหน้า เบี้ยประกันก็ยังคงเท่าเดิมไม่มีนโยบายปรับเบี้ยขึ้นครับผม ขอบคุณมากครับ ^^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/12/2013 20:20 โดย noom_puen

ขอราคาประกันชั้น 1 ซ่อมศูนย์
2. จดทะเบียน กุมภาพันธ์ 2013
3. ซ่อมห้าง
4. อุปกรณ์ตกแต่ง Skirt รอบคัน spoiler ไฟตัดหมอก เบาะหนัง ตอนออกจากศูนย์
5. ไม่ระบุคนขับ
ปล.รถไม่เคยเคลม และขอราคาทั้งเงินสดและผ่อนครับ

ขอสอบถามเพิ่มว่า ถ้าต่อประกันตั้งแต่ปีนี้ จะได้ราคาถูกกว่าต่อปีหน้าหรือปล่าวครับ

email : rutchapon.pks@gmail.com

ขอบคุณครับ

City  v   ออกรถ 22 กพ. 2013
ประกันเก่า สินทรัพย์ประกันภัย
ซ่อ ...
google03 โพสต์เมื่อ 19/12/2013 19:43

ยินดีครับผม เมื่อสักครู่ผมส่งรายละเอียดผ่านทาง E-mail เรียบร้อยนะครับ ขอบคุณมากครับ ^^

City  v   ออกรถ 22 กพ. 2013
ประกันเก่า สินทรัพย์ประกันภัย
ซ่อมห้าง
ไม่ระบุคนขับ
ขอข้อมูล ใบเสนอราคาหน่อยครับ พร้อมเปรียบเทียบแต่ละประกัน.
siamza03@gmail.com
ขอบคุนครับ

ผมขอแจ้งการส่งมอบกรมธรรม์นะครับ

วันที่ 17 ธันวาคม 2556
Messenger คุณวาธิณี Honda Jazz
Messenger คุณชัชวาล Toyota Prius
Messenger คุณสายทิพย์ Lexus IS250
Messenger คุณชำมะนาด Mitsubishi Pajero
Messenger คุณมนัสณภัทร Mitsubishi Lancer Ex
ส่งมอบด้วยตัวเอง คุณสุณัฐา Mazda 2
RG457594599TH คุณกวิน Suzuki Swift
RG457594585TH คุณกันยา Toyota Vios
RG457594625TH คุณน้ำทิพย์ Honda City
RG457594568TH คุณอิทธิพล Toyota Prius
RG457594611TH คุณธิดา Mitsubishi Pajero
RG457594571TH คุณเอกบุตร Mitsubishi Mirage

วันที่ 18 ธันวาคม 2556
Messenger คุณชยพล Hyundai H-1

ขอบคุณมากครับผม ^^

วันนี้ผมขออธิบายแบบประกันประเภทต่างๆ ภาษาบ้านๆ นะครับ

หากดูตารางแล้วงง มาดูตรงนี้ดีกว่าครับ

ทุกแบบจะให้คุ้มครองเหมือนกัน คือ

- คุ้มครองชีวิตและทรัพย์สินของคู่กรณี [พูดง่ายๆ ก็คือ ซ่อมรถและชดใช้ค่ารักษาพยาบาลให้คู่กรณีนั่นเอง]
   - คุ้มครองอุบัติเหตุส่วนบุคคลและค่ารักษาพยาบาลของผู้ขับขี่และผู้โดยสารในรถเรา
   - ประกันตัวผู้ขับขี่ [กรณีมีคดีอาญาเกิดขึ้นครับ]

ซึ่งแต่ละประเภท จะแตกต่างกันที่ความคุ้มครองรถของเราดังนี้ครับ

ประเภท 1   : คุ้มครองการชนทุกกรณี รถหาย ไฟไหม้ (รวมภัยน้ำท่วม)

ประเภท 2+ : คุ้มครองการชนกับยานพาหนะทางบก รถหาย ไฟไหม้ (รวมภัยน้ำท่วมเฉพาะบางบริษัท)

ประเภท 2   : คุ้มครองรถหาย ไฟไหม้

ประเภท 3+ : คุ้มครองการชนกับยานพาหนะทางบก (รวมภัยน้ำท่วมเฉพาะบางบริษัท)

ประเภท 3   : ไม่คุ้มครองรถเราเลย

ซึ่งคำว่า "ยานพาหนะทางบก" นั้น หมายถึง รถที่เดินด้วยกำลังเครื่องยนต์ โดยใช้พลังงานเชื้อเพลง นั่นก็คือ รถยนต์ มอเตอร์ไซค์ รถไฟ ตุ๊กตุ๊ก อีแต๋น ฯลฯ

แปลว่า เมื่อเราทำประเภท 2+ และ 3+ จะเคลมได้ก็ต่อเมื่อชนกับยานพาหนะด้านบนนี้ครับ หากชนกับสิ่งของ เช่น ต้นไม้ เสาไฟ ประตู รั้ว ฟุตบาท กระถาง สุนัข ตกคู เป็นต้น จะไม่สามารถเคลมความเสียหายที่เกิดกับรถเราได้ครับ

พี่ๆ ท่านใดไม่เคลียร์หรือมีข้อสงสัยเพิ่มเติม สอบถามผมได้ตลอดนะครับ ผมยินดีให้บริการเสมอครับ ^^

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host