"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ข้อมูลที่ต้องการทราบ ต่อปีที่ 2
รุ่นรถ : Honda city cng S/AT 2012
ของเดิมใช้ คุ้มภัย ชั้น 1 ไม่มีเคลม

1. ต้องการทราบราคาซ่อมห้าง ไม่ระบุคนขับ/ระบุคนขับ  จ่ายสด/ผ่อน
2. ทุนประกัน 500000 หรือมีมากกว่านี้มั้ย
3. รายละเอียดความคุ้มครองมีอะไรบ้าง
4. อุปกรณ์ มีไฟตัดหมอก กับ เซนเซอร์ถอย
e-mail : amnat_lawyer@hotmail.com
-ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ข้อมูลที่ต้องการทราบ ต่อปีที่ 2
รุ่นรถ : Honda city cng S/AT 2012  ...
basthai โพสต์เมื่อ 24/5/2013 21:21

ยินดีครับผม ผมส่งรายละเอียดผ่านทาง E-mail เรียบร้อยครับ ขอบคุณมากครับ ^^
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

1. City s/at
2. ปี 2012
3. ซ่อมห้าง
4. ไม่มีอุปกรณ์ตกแต่ง แต่ติดแก๊ส
5. ไม่ระบุคนขับ
6. ทุนประกัน 420,000

E-Mail : wewecadet@hotmail.com

เคยเคลมครั้งนึง แต่เป็นฝ่ายถูกครับผม
รบกวนขอรายละเอียดด้วยครับ

รุ่นรถ : Honda city mc S/AT 2012 ประกันปีแรกจะหมดเดือน ก.ค.
ของเดิมใช้คุ้มภัย (ชั้น 1 ทุนประกัน 480,000) เคลมไป1ครั้งเฉี่ยวต้นไม้
1. ต้องการทราบราคาทั้งราคาซ่อมห้าง, ระบุคนขับอายุ 26 ปี  จ่ายสด/ผ่อนชำระ
2. อุปกรณ์ตกแต่งพร้อมราคา :
  2.1 ชุดแต่งสเกิร์ตรอบคันจากศูนย์ 10000
  2.2 สปอยเลอร์ ติดด้านนอก 5500
3. ทุนประกัน 400000 - 450000 รวมพรบ

Email : mine_777@windowslive.com
รบกวนขอรายละเอียดด้วยครับ

ยินดีครับผม เมื่อสักครู่ผมส่งรายละเอียดให้พี่ๆ ทุกท่านเรียบร้อยนะครับ ขอบคุณมากครับ ^^

รบกวนถาม ซ่อมห้างกับซ่อมอู่แตกต่างกันอย่างไรคะ

รบกวนถาม ซ่อมห้างกับซ่อมอู่แตกต่างกันอย่างไรคะ ...
Maylodii โพสต์เมื่อ 2/6/2013 10:57

สำหรับซ่อมห้าง ก็คือ ซ่อมกับศูนย์ Honda โดยตรง แต่ซ่อมอู่คืออู่ในเครือของกรุงเทพประกันภัย

ถ้าถามวา่แตกต่างกันอย่างไร อย่างแรกเลยคือเบี้ยประกัน ซึ่งซ่อมห้างจะสูงกว่าซ่อมอู่ครับ

อย่างที่สองคือคิวการจัดซ่อม ส่วนใหญ่ศูนย์คิวจะยาวกว่าอู่ครับ อาจจะต้องรอนานนิดนึง

ส่วนอย่างที่สามคือความสบายใจ ส่วนใหญ่ลูกค้าจะสบายใจเมื่อได้เข้าซ่อมที่ศูนย์ครับ

แต่ทั้งนี้ทางกรุงเทพประกันภัยได้มีการคัดแยกอู่ว่าอู่ใดเป็นอู่ทั่วไปและอู่ได้เป็นอู่ใหญ่มาตรฐาน ดังนั้นเราึจึงมั่นใจได้ว่าถึงแม้ทำแบบซ่อมอู่ รถของเราก็จะได้รับการดูแลไม่แพ้ศูนย์ครับ อีกทั้งอะไหล่ก็ยังใช้อะไหล่แท้แบบเดียวกับที่ศูนย์ใช้ครับ แถมประหยัดเบี้ยประกันกว่ากันเยอะด้วย

ทีนี้ก็ต้องแล้วแต่ความสะดวกของลูกค้าความว่าชอบแบบใด พอใจแบบใดครับ หากมีอะไรสงสัยเพิ่มเติมก็สอบถามผมได้ตลอดนะครับ ขอบคุณมากครับ ^^

ผมขอแจ้งการส่งมอบกรมธรรม์นะครับ

วันที่ 3 มิถุนายน 2556
Messenger คุณเอกพล Toyota Camry
Messenger คุณวีรพล Mitsubishi Lancer

วันที่ 5 มิถุนายน 2556
Messenger คุณสุรินทร์ Honda Accord
Messenger คุณเพ็ญใจ Toyota Camry

ขอบคุณมากครับผม ^^

ผมขอแจ้งการส่งมอบกรมธรรม์นะครับ

วันที่ 6 มิถุนายน 2556
Messenger คุณวิระ Mitsubishi Triton
Messenger คุณเฉลิมชัย Mitsubishi Pajero
RG594515859TH คุณปลื้มจิต Honda City
RG594515862TH คุณจินดาพร Suzuki SX4
RG594515876TH คุณรวิกาญจน์ Honda City
RG594515845TH คุณวิมลรัตน์ Hyundai H-1
RG594515831TH คุณประเสริฐ Honda Accord

ขอบคุณมากครับผม ^^

พี่ๆ หลายท่านอาจสงสัยว่า การซื้อประกันผ่านอินเตอร์เน็ตจะปลอดภัยหรือไม่, ตัวแทนจะฮุบเงินไปหมุนเล่นหรือไม่, แล้วตัวแทนมีความน่าเชื่อถือแค่ไหน ผมขอไขความกระจ่างในโพสนี้ครับ

ผมอรรถพล วัฒนามานนท์ (อรรถ) เลขที่ใบอนุญาต 5404000936 ได้รับการแต่งตั้งให้เป็นตัวแทนจากบริษัทกรุงเทพประกันภัยอย่างถูกต้อง โดยสามารถสอบถามประวัติผมได้ที่ 02-285-8888 ผมรหัส 3066 ครับ

สำหรับการชำระเงิน ผมจะไม่รับเงินเลยครับ โดยผมจะให้พี่ๆ โอนเงินเข้าบัญชีธนาคารของบริษัทหลังจากได้รับกรมธรรม์แล้ว ผมเข้าใจว่าไม่มีใครกล้าโอนเงินก่อนได้รับกรมธรรม์แน่ๆ และในเมื่อพี่ๆ ไว้ใจผม ผมก็ไว้ใจพี่ๆ ทุกคนครับ ^^

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host