"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขล่าสุด kolangcom26 เมื่อ 13/5/2010 15:50
ช่วยแนะนำกล้องดีๆสักตัวคับตอนนี้รุ้นไหนดี แล้วใช้รุ่นไรกันอยู่มั่งคับ

พอดียอดตำลึงที่รั้วหลังบ้านกำล ...
ต้นฉบับโพสโดย Z_oat_X เมื่อ 13/5/2010 15:09

ตอบแบบพอรู้มานิดๆ

1. ซื้อกล่องต้องดูงบครับอันดับแรก ถ้าซื้อมาแล้วเก็บ ไม่ศึกษา ไม่ออกไปถ่ายเยอะๆ ก็ไม่คุ้มครับ
2. จากนั้นก็ดูร้านที่เชื่อถือได้ คุยดีแนะนำทุกเรื่องที่เราอยากรู้
3. เรื่องรุ่นก็กลับไปดูข้อ 1
4. ถ้า เล่น DSLR ก็เลือกเลนส์ให้เหมาะกับการใช้งาน เช่นชอบถ่ายอะไรก็ซื้อมาแบบนั้น ถ่ายวิว ถ่านคน ถ่ายแมลง ถ่ายสาวๆริมหาด อิอิอิ
(ของผมซื้อ D90+ LAN KIT ระยะ 18-105 mm ราคา 4 หมื่น ฝ่าๆ ถ่าย VDOได้ แต่ไม่เคยใช้โหมดนี้เลย ไม่รู้ว่าดีรึเปล่า แต่รู้ว่าแพง 5555+)

ปล.มีคนบอกไว้ว่าให้ลงทุนกับเลนส์จะดีกว่าเพราะตัว BODY ส่วนใหญ่ก็คล้ายๆกัน ต่างกันไม่มาก และถ้ามีเพื่อนเล่นกล้องยี่ห้อเดียวกันก็ยืมเลนส์มันมาใช้ได้

อีกนิดครับ เคยมีคนบอกว่า การถ่ายภาพอยู่ที่ฝีมือ ไม่ใช่อุปกรณ์ แต่เท่าที่ผมดูรูปมา จากหลายๆเว็ป อุปกรณ์ดี มีชัยไปกว่าครึ่ง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
ความจริงกับความฝันห่างกันเพียงหลับตา แต่ความฝันสัมผัสไม่ถึงเท่านั้นเอง

10155# kolangcom26

ขอบคุงคับ ตอนนี้ดู 550D อยู่ ราคาไม่แรง มีใครใช้มั่งบอกด้วยนะ
ต้นฉบับโพสโดย Z_oat_X เมื่อ 13/5/2010 15:52

ผมว่า OK เลยนะ กับ 18 ล้านพิกเซล แนะนำนิด AV CAMERA บางรัก ผมไปซื้อของร้านนี้ ตรงไปตรงมา อิอิอิ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
ความจริงกับความฝันห่างกันเพียงหลับตา แต่ความฝันสัมผัสไม่ถึงเท่านั้นเอง

โย่ว...เช้าที่แสนสดใส

เซงงงโว๊ยยยลูกค้าางอแงไม่จ่ายยตังส์
ต้นฉบับโพสโดย bronzesun เมื่อ 14/5/2010 09:39

ขึ้นเลยนะเนี้ย.......แต่ สี่ซ้าห้าสิบให้เค้าไปเหอะพี่...เด๋วมาเอาที่น้อง น้องให้ 60 เลยโอ๋ๆๆๆๆ นิ่งซะนะทูลหัวของนม

หวัดดี ร้อนอีกแล้วนะวันนี้
ต้นฉบับโพสโดย ninja_zx เมื่อ 14/5/2010 09:00

หาอารายทามเยนเยนกานดาฝ่า.......

เช่นการหาเสื้อผ้าโปร่งสบายมาใส่ ลดอากาศร้อนได้ 15.58%

ข้อแรก โก๋ จะไม่มีใครเคารพ ตรงมรึงทำรูปตรูแบบนั้นอ่ะแหล่ะนะ

ข้อสอง ถ้าโอ๊ตจะมาสาย canon ก็มีพี่เป็นเพื่อน  ...
ต้นฉบับโพสโดย superaod เมื่อ 14/5/2010 11:04

อยากรู้ว่ากล้องพี่ เคยมี 2 พลีส 1 พลีส อยู่ในเม็มบ้างไหม....แต่ผมอยากมีอ่ะพี่หาให้หน่อยจิง รวมตังค์กันดีฝ่า

....แล้วมาจ้างเมียผม พี่ว่าดีม้า

เมื่อไหร่จะได้หยุดวันเสาร์......บริษัทใครมีงานว่างๆเหลือบ้าง หยุดวันเสาร์ ลักษณะงาน

ลุกนั่งสบาย เล่นเน็ตได้ทั้ววันไม่มีใครว่า จะพักจะเลิกงานเมือ่ไหร่ก็ได้ เล่นเกมส์ได้ ดูหนังฟังเพลงได้
งานผิดไม่ด่า เงินเดือนเยอะๆ โบนัสต้องมี โอทีต้องได้

หาให้โหน่ยครับพี่

อิอิ  ที่บอกมา ผมขาดบางข้อหลังๆไปนิดหน่อย เอง

แต่..............งงเก็บเงินลูกค้าไม่ด้ายยยยยยยยยยยยยยยยยแมร่งงง ...
ต้นฉบับโพสโดย bronzesun เมื่อ 14/5/2010 14:31

อย่าคิดมาก....เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาไปจนตาย อิอิอิ

โย่ว...เช้าที่แสนสดใส

BB GIRL

http://www.hondacityclub.com/boa ... id=50825&extra=

ติชมได้จร้า เพื่อนำไปพัฒนา

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host