"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
โย่ว...เช้าที่แสนสดใส
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
ความจริงกับความฝันห่างกันเพียงหลับตา แต่ความฝันสัมผัสไม่ถึงเท่านั้นเอง

เอาไว้ร้องงานต่อ เห๊อะ
bronzesun โพสต์เมื่อ 28/6/2010 10:38

คงต้องรอนานเลยครับเฮีย.....อิอิอิ

ปล.เฮีย อาทิตย์หน้าไปวรจักรกันดีฝ่า.....เงินมันเหลืออ่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เมื่อวานไป commart X-gen 2010 มา ได้ seagate มา 1 ตัว 500 Gb. ได้มาในราคา 2,700 พร้อมซองหนัง
แต่นั้นไม่สำคัญ เสียใจอยู่เรื่องเดียว เมียไม่ให้เอากล้องไปถ่ายพริตตี้......เซงสุดๆๆๆๆ นางฟ้าเดินชนไหล่ กลิ่นนี้แบบ...
อบอวนเลย มันรู้สึกอบอุ่นลึกๆในหัวใจ.....สงสัย มอเตอร์โชว์ครั้งหน้าต้องติดรถพี่กล้าไปด้วยซะแล้ว.....

ปล.ขโมยเงินซื้อนมลูก ไปซื้อแฟลช ดีฝ่า อิอิอิ
ความจริงกับความฝันห่างกันเพียงหลับตา แต่ความฝันสัมผัสไม่ถึงเท่านั้นเอง

ซื้อแพงจังรุ่นนี้เค้ามีไว้แถมนี่คับ ...
Z_oat_X โพสต์เมื่อ 28/6/2010 12:11

คือแบบแถมเค้าก็มีครับ แต่พอดี เงินมานเหลือ.....

โย่ว..เช้าที่แสนสดใส

อยากถามเพื่อนๆพี่ๆหน่อยนะครับ โจทย์คือ
- ให้หาถุงพลาสติกแบบใหม่มาใช้ในชีวิตประจำวัน...ซึ่งโรงงานผมเป็นโรงงานทำถุงพลาสติก
ยกตัวอย่างนะครับ...ถุงใส่แก้วกาแฟ ที่ตัวถุงจะตัดก้นออก แล้วมีหูแขวน ประหยัดกว่าที่จะใช้ถุงทั้งใบ
(น่าจะเคยเห็นกันนะครับ)

เป็นคุณถุงพลาสติกจะทำอะไรได้บ้าง

ปล.ขอแบบสร้างสรรค์นะครับ ขอบคุณมากครับ

ขอบพระคุณจากใจจริงครับ........กระทู้ข้างบน

ที่ผมคิดไว้

ถุงใส่ผ้าอนามัย หรือ แพมเพอร์ บรรจุ 10 ซอง ใส่กระเป๋าสาวๆได้ เท่ากับ กล่องกระดาษซับมัน
ที่จริงถุงอะไรก็ใส่ขยะจำพวกนี้ได้  แต่ถ้าทำถุงแล้วไม่ต้องเอามาแกะดูจะดีกว่า เพราะขยะจำพวกนี้มีเชื้อโรค
คนแยกขยะจะได้ ไม่ต้องมาคอยลุ้น อาจจะมีพิมพ์ข้อความเพื่อให้สะดวกในการจัดเก็บขยะ

ลักษณะ...หูถุงจะยาวกว่าถุงปกติ เพราะนำมามัดจะเรียกว่ารัดก็ได้ เพื่อไม่ให้หลุดรุ่ย + ใส่กลิ่นเพื่อดับกลิ่นเหม็น
ประโยนช์..... เพื่อสุขลักษณะ และ สะดวกเวลาแยกขยะ
เหตุการณ์ที่นำมาใช้ ....
- เปลี่ยนผ้าอ้อมบนรถ แล้วไม่อยากแวะปั้ม ตอนไปต่างจังหวัด
- ใส่ผ้าอนามัย ที่ใช้แล้ว หรือ สำลีทาแผล

ถ้าในแง่ของความประหยัดเราจะได้ไม่ต้องนำถุงใหญ่ๆ มาใส่ของเล็กๆ จะได้เก็บถุงใหญ่ๆไปใช้ให้เหมาะสมกับความจำเป็น
ส่วนราคา คงต้องเป็นโจทย์ต่อไป ว่าผู้บริโภคจะยอมรับได้ไหมแลกกับความสะอาด....อิอิอิ

อืม  ความคิดดี............ไม่บอกก็รู้ว่าความคิดต่อ...เพราะ ...
bronzesun โพสต์เมื่อ 30/6/2010 14:37

นี่แหละครับเค้าเรียกว่าเหนือกว่า.....คือผมบอกแล้วผมรักครอบครับ

อะไรที่ทำให้ลูกเมียผมมีความสุข ผมจะคิดถึงเสมอ.....ว่าแต่ว่า ไปกินเหล้าที่ทะเลกันม้า.....ประจวบ เด๋วพาไปยิงบีบี

กระทู้ข้างบน มุมมองความคิดสุโค่ยเจงๆๆๆๆ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host