"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
อัพเดทข่าวล่าสุด เพิ่งวางสายโทรศัพท์จากทอม... (23.00น.)
สรุปใช้สนามท่าพระอาทิตย์ ที่ ม.ธรรมศาสตร์นะครับ
เดียวพรุ่งนี้จะโทรหาป้อปอายเรื่องกรรมการ และแจ้งทีมทั้งหมดอีกครั้ง

ฝากเฮียเว้ง โทรตามสมาชิกให้ทีนะครับ 4 เส้า ... วันอาทิตย์ที่ 3 เมย. นี้
10.00 - 18.00 น.  แต่ต้องมาสัก 9.30น. เพราะเตรียมตัวเล่น หากจับสลากโดนคู่แรก

ข่าวล่าสุดๆ ไปนอนก่อนนะ (หนาวมากกกกกกกก)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แข่ง ศ เสา อาทิตย จัน พ ศ เสา อาทิตย์ จัน อังคาร ...
BRABUS โพสต์เมื่อ 30/3/2011 14:03

โหหหหหหหห แวนเดินสายแข่งจริงๆ นะครับ.. สู้ๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แล้วตกลง ต้องเอาชุดอารายไปอ่าคราบ ไม่มีคราบ บอกเรยอ ...
beeroff โพสต์เมื่อ 31/3/2011 22:18

ชุดสีขาวนะครับ.. แล้วจบรายการ 4 เส้าจะตัดชุดใหม่ครับ
เพราะสีขาวตอนนี้ "ซ้อมหนักจนเสื้อหมองแล้ว"

ข้อเท้าพลิก เมื่อวาน จบล่ะครับ
สู้ๆ HCC ...
BRABUS โพสต์เมื่อ 1/4/2011 09:11

เวรกำ อีกแล้ว.. กำลังนั่งอ่านมาดีๆ มาเจอหน้าสุดท้าย ... อดอีก...

หายเร็วๆ แล้วกันนะครับ...
(ขาดทั้งแวน ขาดทั้งทอม.. )
แต่พวกเราสู้ๆ

สวัสดีครับทุกท่าน
ตอนนี้ผมกลับมาจากไปทำงาน ตจว. ตั้งแต่วันอังคารที่ผ่านมา...
แต่ก็มีคุยทางโทรศัพท์กับเฮีย และอีก 3 ทีมที่จะแข่งเรียบร้อยแล้ว
ทุกอย่างก็รอเวลา วันอาทิตย์นี้แข่งเพื่อเชื่อมสัมพันธ์กับคลับอื่นๆ
พวกเราก็เล่นกันให้สนุกเต็มที่นะครับ ...

ยังมีบางสิ่งที่ต้องรบกวนอีกคือ...
1. ลูกบาส ใครมีลูกบาสหนังก็ติดท้ายรถไปกันด้วยนะครับ
2. ป้อปอาย ฝากติดตามเรื่องกรรมการให้ด้วยนะครับ
3. เบียร์ ช่วยเอาอุปกรณ์โต๊ะกรรมการมาให้ด้วยนะครับ
4. เบียร์ ช่วยพิมพ์แผ่นลงคะแนน (สกอร์ชีต) มาให้ด้วยนะครับ
(แต่เดียวผมจะพิมพ์ไปให้ด้วย .. ถ้าหากหาไฟล์เจอ เพราะหาไม่เจอ)
5. อยากให้ทุกท่านมาถึงสัก 9.00น. เพื่อช่วยกันเตรียมสถานที่
6. ทอม ฝากโทรเช็คกับทีมท่าพระอาทิตย์กับสนามอีกทีนะครับ
7. ผม โทรเช็คกับทาง True, ปูนซิเมนต์ไทย เพื่อคอนเฟิร์มอีกรอบ

นอกนั้นก็เตรียมใจ เตรียมกาย มาเล่นกันให้มันไปเลย

สู้ๆ ครับทุกคน.. ตอนนี้ก็เพิ่งกลับจากไปธุระเรื่องพ่อพี่โอ๋มา...

เดียวลูกบาสผมก็ช่วยเอาไปด้วยเหมือนกันครับ

สู้ๆ ครับทุกคน.. ตอนนี้ก็เพิ่งกลับจากไปธุระเรื่องพ่อพี่โอ๋มา...

เดียวลูกบาสผมก็ช่วยเอาไปด้วยเหมือนกันครับ

จบไปแล้วกับการแข่ง 4 เส้า...
แม้ว่าเราจะไม่สามารถรักษาแชมป์ไว้ในมือได้ แต่ผมกลับรู้สึกไม่เสียใจเลย..
เพราะครั้งนี้.. ถือว่าเป็นตัวตนของ "ชาวซิตี้" จริงๆ...
อาจเป็นเพราะนักกีฬาเราเจ็บกันซะส่วนมาก บวกกับติดภาระกิจกันเยอะ
ทำให้นักกีฬามาไม่ครบ ส่วนนักกีฬาที่มี ณ เวลานั้นคือตำแหน่งมือยิง
เกือบทั้งทีม ทำให้ปัญหาของการเล่นเกมส์และรูปแบบการเล่นไม่หลากหลาย
เราแพ้แค่ไม่มีคนข้ามบอลและข้ามวาง รวมทั้งเก็บบอลใต้แป้นเท่านั้นเอง

แต่สิ่งที่ได้คือ ชาวซิตี้ เล่นกันได้เต็มที่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เล่นกันได้สุดๆ
แม้จะรู้ว่าหมดแรง ร่างกายไม่ไหว และตัวที่ต้องการมาทำเกมส์ตามที่ต้องการไม่มี
แต่ก็ประคองเล่น.. จนจบแมตช์

อารมณ์เป็นสิ่งสำคัญ และครั้งนี้เป็นครั้งที่เห็นหลายๆ คนเก็บอารมณ์
และพยายามมาแสดงออกมาด้วยการทำให้ดีที่สุดกับบาสได้ดีมากๆ

ขอชม.. อาร์ทและโอ๋.. ยอมรับว่าทำได้ดีและทำได้เต็มที่มากๆๆๆๆๆๆๆๆ
ส่วนคนอื่นๆ ดีอยู่แล้ว... จึงไม่ได้ขอกล่าวถึง...

สู้ๆ ต่อไปชาว HCC ....

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5/4/2011 11:37 โดย jordan11

ขออารมณ์นอกสนามหน่อยนะครับ...
ตอนจะเล่นคู่สุดท้าย โคตรคิดถึง... เทล เอก และเก้ เลย...
แต่เสียดายติดงานมาไม่ได้...

ส่วนแวน ทอม ดันเจ็บอีก.. มืด 8 ด้าน

เรียนทุกท่าน
เมื่อวานรีบออกจากที่ทำงานไปเดินสนามศุภ เพื่อหาร้านทำชุดใหม่เท่ๆ ให้..
แต่ผล.. ไม่มีดีสักร้านเลยครับ มีแต่เป็นแบบสำเร็จแล้ว อย่างแบบ Lakers
ก็มีแต่มันจะมีตัวสกีนของ Lakers อยู่กลางหน้าออก เอาออกไม่ได้...

มีร้านที่เคยบอกว่าเจอของแบบ Lakers ที่ไฟฟ้าทำ.. ก็ถามเค้าแล้ว...
เค้าสามารถตัดใหม่แบบ Lakers ได้แต่... เนื้อผ้าจะแบบน้าโกสนทำให้ทรงของ
ตรงคอเสื้ออาจจะไม่ตั้งตรงสวยงามมากนัก.. แต่ตกชุดละ 300-350 (จำไม่ได้)
ค่าสกีนตัวละ 30 บาท ต่อตัวเก็บเพิ่ม

ส่วนเสื้อทีม SCG ที่เราดูกันว่าสวยที่ผ่านมานั้น.. ทายซิ ร้านไหน.............
---
---
---
---
---
นึกออกหรือยังเอ่ย.. สวยๆ แบบนั้นก็ต้องร้านเดียว ร้านเดิมอีกแล้วครับท่าน
"เหรียญทอง" ซึ่งผมก็แวะไปถามมาให้เช่นกัน ก็ตกชุดละ 650 บาท
เริ่มต้นนะครับ ถ้าเราเพิ่มอะไรลงไปก็ค่อยว่ากันว่าต้องเพิ่มเท่าไหร..
และถ้าเราแบบ Lakers ร้านเหรียญทองก็พร้อมตัดเช่นกัน ...
แต่ยอมรับว่ามันแพงสำหรับคนที่เราดึงตัวมาเล่น เค้าคงไม่อยากจ่ายเงินเท่านี้ก็ได้
และในทางกลับกันเราก็คงออกเงินให้ไม่ไหว ไม่เหมือนกับตัวละ 1-200 บาท
ที่ยังพอช่วยกันหารได้...

แล้วค่อยว่ากันต่อเรื่องเสื้อบาส... มาแจ้งความคืบหน้า...

ปล. ไปเจอชุดของ ม.ธรรมศาสตร์ที่ร้านเหรียญทองสวยดีครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host