"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
กทม. หนาว นานๆ ทีจะมีแบบนี้... แต่อาทิตย์นี้เล่นบาสไหนกันดี อิอิ

ใครก็ได้ช่วยติดต่อเรื่องโรงยิมที่ไหนดี ในการจัด 4 เส้า
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

โทษทีไม่ได้เข้ามา... อาทิตย์นี้ไม่ได้ไปท่าทรายนะครับ
(แป้นซ่อมเสร็จแล้วหรือครับ) ...
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แจ้งทุกท่าน
ตอนนี้รายการ 4 เส้า ได้ทีมครบแล้วนะครับ
1. HCC
2. True
3. ปูนซิเมนต์ไทย
4. ท่าพระอาทิตย์ (โฉมใหม่)

แข่งวันอาทิตย์ที่ 3 เมษายน 54 ตั้งแต่ 10.00 - 18.00น.

ตอนนี้ขาดเรื่องสนามอย่างเดียวครับ รบกวนช่วยแนะนำกันหน่อยจ้า
(ป้อปอายครับ รบกวนสอบถามเรื่องกรรมการและอุปกรณ์ให้ทีนะครับ)

เบียร์จ้า สนามว่าไงบ้าง...

เอาไงเรื่องสนามกันดีครับ... สำหรับ 4 เส้า

พอดีช่วงนี้แป้นบาสของท่าทรายที่เก็บตัวของเราพังไปแล้ว..
ตอนนี้รบกวนนักบาสทุกท่าน เก็บตัวตามสำนักสงฆ์กันไปก่อนนะครับ
เดียวค่อยกลับมารวมตัวกันอีกที...

ด้านล่างนี้คือ จม. เชิญทีม True และ ปูนซิเมนต์ไทย ส่วนทีมพระอาทิตย์
น้องทอมของเราติดต่อให้... ทุกท่านอ่านรายละเอียดได้ ขาดตกตรงไหนบอกกันด้วยครับ
และได้รับการตอบรับกลับมาแล้ว เหลือแต่เรื่องสนามเท่านั้นครับ

รายละเอียดการแข่ง 4 เส้า (เบื้องต้นดังนี้)
1. แข่งแบบพบกันหมด 4 ทีม ก็ 6 นัด
2. เอาคะแนนอันดับ 1 และ 2 มาแข่งอีกรอบ เพื่อให้ได้อันดับ 1 และ 2
3. เอาคะแนนอันดับ 3 และ 4 มาแข่งอีกรอบ เพื่อให้ได้อันดับ 3 และ 4
4. ค่าสมัครทีมละ 1500 บาท นักกีฬาทีมละ 15 คน ก็ตกคนละ 100 บาท
5. มีรางวัลถ้วยขนาดสูงให้กับทีมอันดับที่ 1 เท่านั้น
6. เล่นกัน 4 ควอเตอร์ ควอเตอร์ละ 10 นาที (คิดว่าจะปล่อยเวลาไหลแต่
จะหยุดเฉพาะ 2 นาทีสุดท้าย) เพราะคู่นึงอยากให้ไม่เกิน 1 ชม (จริงๆ ต้อง
แค่ 50 นาทีต่อคู่ และเหลืออีก 10 นาที ก็ให้คู่ต่อไปมาวอร์มร่างกาย)
7. วันและเวลาการจัดครั้งนี้ วันอาทิตย์ที่ 3 เมษายน 54 เวลาตั้งแต่ 10.00-18.00น.
(8 ชั่วโมง 8 แมตช์) คู่แรกต้องเริ่ม 10.00น. ตรง
8. ทุกทีมมาพร้อมกัน 9.30น. จับสลากอันดับการเล่นก่อนหลังพร้อมกัน (เสมอภาค)
9. กรรมการจ้างมาจาก กองทัพบก 4 ท่าน (ในสนาม 2 คน, โต๊ะ 1 คน สำรองอีก 1 คน)
10. นักกีฬาแต่ละทีมเป็นสมาชิกของคลับหรือทีม เล่นเพื่อการกระชับมิตร
เน้นสนุกสนาน ไม่มีทะเลาะวิวาท มีแต่รักกันๆ แต่หากทีมใดมีอดีตหรือนักกีฬาจะเล่น
ก็ตามสะดวก แต่อย่าให้ถึงกับดึงมาเพื่อแชมป์ เพราะไม่ได้มีรางวัลอะไร และเน้นสามัคคี
11. อุปกรณ์ใช้ในการแข่งขัน เช่น ป้ายคะแนน หรือกริ่ง ทางทีม HCC รับจัดมาให้

เบื้องต้นมีเท่านี้ครับ.. แต่ที่จะรบกวนถามคือเสื้อแต่ทีมสีอะไรบ้างครับ
1. ทีม HCC สีขาว
2. ทีมพระอาทิตย์ สีส้ม
3. ทีม True (ยังไม่ทราบ)
4. ทีมปูนซิเมนต์ไทย (แดง)

ผมรบกวนคุณอ๊อด
1. ส่งเมล์นี้แจ้งทีมปูนซิเมนต์ให้หน่อยนะครับ หรือหากมีเบอร์โทร
ผมขอเบอร์เพื่อติดต่ออีกทีก็ได้ครับ...
2. เรื่องสีเสื้อ ช่วยแจ้งให้หน่อยนะครับ
3. หากมีสนามไม่แพงจะแนะนำก็บอกทีนะครับ ตอนนี้กลัวเรื่องหาสนามไม่ได้

ขอบคุณครับ
แมน

พวกเราช่วยคิดเรื่องสนามทีครับ แต่วันคงไม่เลื่อนครับ... เดียวเลื่อนแล้วจะติดสงกรานต์

ปล. เช้าตี 5 วันนี้ ตื่นมาจะอาบน้ำไปทำงานแต่... ฝนตกหนักหยั่งกับพายุ...

สอบถามนิดนึงครับ

พอดีมีคนรุจักกัน เค้ามาขอซ้อมทีม ซ ...
beeroff โพสต์เมื่อ 23/3/2011 15:10

ถ้าวันที่ 3 จะเล่น 4 เส้า .. วันที่ 2 ของดดีกว่าครับ เพราะมันติดกัน
และบางคนในตำแหน่งเราอาจจะเรียกมาไม่สะดวกนักครับ...
แต่หากเป็นสัปดาห์อื่นๆ ก็แล้วแต่สมาชิก ...

เค้าซ่อมเสจแล้ว ท่าทรายอ่ะ
SUDTEEN999 โพสต์เมื่อ 23/3/2011 17:01

ท่าทราย มาแล้วได้เหยื่อ... มากันบ่อยๆ นะจ้าาาาาาาา

ทำไงดี สนามยังหาไม่ได้ แต่ทีมครบหมดแล้วววววววววววว

มันมากท่าทราย เล่นกันให้หมดแรงไปข้าง... เต้าทึง 2 ... สเต็ก 2 .... นอนหลับฝันดี...

กทม. เช้านี้.. มันจะหนาวหรือมันจะตก... เลือกเอาซะอย่างซิจ้า คุณท้องฟ้า

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host