"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
อ้าวตกลงทีม ยกพล คือ ปตท. เองหรือครับ
แล้วติเล่นกับทีมอะไรครับ เห็นมีท่าพระอาทิตย์ด้วย อิอิ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ติ เป็นคนส่งรายการนี้หรือครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3/12/2010 14:15 โดย pop_eye

เฮ้อ!ม่ายมีรัยจ ...
pop_eye โพสต์เมื่อ 3/12/2010 14:12

5555555555+++++++

ผมเป็นคนประสานงานครับพี่

ปล. เช็คข้อมูลล่าสุดเอ๊ก ...
TiamI โพสต์เมื่อ 3/12/2010 15:11

ก็ได้ทราบข่าวบ้างว่า ใครคือผู้ส่ง ใครคือผู้อยากส่ง...
ได้ข่าวมาแล้วก็ไม่สบายใจ...

เรียนทุกท่าน
ผมมีเรื่องจะแจ้งให้ทุกท่านทราบ จริงๆ แล้วอยากจะคุยโต๊ะกลมมากกว่า
เพราะบางเรื่องก็คิดว่าไม่อยากให้เปิดเผย มีคนคอยจ่องมองบอร์ดเราเยอะอยู่
บางคนก็เอาไปตีความดีบ้าง ลบบ้าง แล้วแต่เจตนาและวุฒิภาวะของแต่ละคน
และพวกเราก็ไม่ค่อยว่างมาเจอกันอย่างพร้อมหน้าในช่วงหลังๆ จึงจำเป็น
ต้องแจ้งให้ทุกท่านทราบทางนี้

ท้าวความ...
1. ทีมบาสเกตบอล HCC นี้ ก่อตั้งกันมาก็ถือว่านานพอสมควร เกิดจากความรัก
ความให้เกียรติซึ่งกันและกัน มีความคิดตรงกันบ้างไม่ตรงกันบ้างแต่ก็รับฟังกันทั้งหมด
ทุกการตัดสินใจ HCC เกิดจากการเอาข้อมูลทุกคนมาร่วมประกอบการติดสินใจ
ผมไม่เคยเอาความคิดผมเป็นที่ยึดติด
2. สมาชิกทีมมาจากหลากหลายเส้นทาง แต่ก็ปรับตัวเข้าหากันได้ด้วยดี
ก็มีบ้างที่กาลเวลา วัตถุประสงค์ ทัศนคติ ไม่ตรงกับบางท่านก็จึงไม่ได้มาร่วมกิจกรรม
กับพวกเราอีก
3. กิจกรรมอื่นๆ นอกเหนือจากเล่นบาส เราก็มีกิจกรรมร่วมกัน ซึ่งก็แล้วแต่
ความสะดวกของแต่ละท่านที่มาร่วมกันได้ (แต่ผมก็อยากให้มาร่วมกัน)

เหตุการณ์ปัจจุบัน
1. มีบางท่านในตอนนี้ ทำกริยา ไม่เหมาะสม (อย่างมาก) ซึ่งผมก็จับตามองมาตั้งแต่แรก
และพักหลังๆ ได้รับฟังเสียงบ่นจากสมาชิกท่านอื่นมากขึ้นด้วยเช่นกัน ทำให้ผมเกิดความ
ไม่สบายใจมากขึ้น และจำเป็นต้องออกมาแจ้งครั้งนี้
2. มีบางท่านออกจากทีมไป ไปก่อตั้ง ไปรวบรวม ไปทำทีม ขึ้นมาใหม่ ซึ่งผมมองว่า
เป็นสิทธิ์ส่วนตัว เป็นเรื่องดีที่มีการเติบโตและขยายสังคมออกไปเรื่อยๆ แต่..................
การกระทำนี้ มันไม่เหมาะสมตรงที่การดึงหรือชักชวน เพื่อนสมาชิกให้ออกตามไปด้วย
(แต่มันก็เป็นสิทธิ์ส่วนตัว) ไปอยู่ทีมอื่นๆ และมาส่งแข่งรายการที่ทีม HCC ส่งด้วยเช่นกัน
ถือว่าเป็น "มารยาทที่ไม่สุภาพอย่างรุนแรง" โดยไปแอบดำเนินการอยู่ข้างหลัง
ไม่มีการแจ้งหรือปรึกษาทีม HCC แม้แต่น้อย

3. HCC มีนักกีฬาบาสที่มีประสิทธิภาพ โดยเฉพาะน้ำใจนักกีฬา มีมารยาทที่ดี (ผมขอชมจริงๆ)
แต่ถูกการกระทำในข้อ 2. ที่กล่าวมา และมีผลทำให้นักกีฬาท่านอื่นๆ เกิดความไม่สบายใจ
ในการกระทำแบบนี้ ผมจึงขอ "ตัดสิทธิ์" ผู้ที่มีกริยาที่แจ้งแล้วดังกล่าวออกจากรายการแข่งขันใดๆ
ที่ทีม HCC ส่งแข่งขันอย่างถาวร

4. ผลจากข้อ 3. หากรายการแข่งขันบาสเกตบอลรายการใด ผมเป็นเจ้าภาพหรือมีส่วนร่วมโดยตรง
กับผู้จัดการแข่งขัน ผมจะไม่รับหรือตัดทีมที่ "มีรายชื่อนักกีฬาที่ผมตัดสิทธิ์จากข้อ 3." ออกทันที
หรือทีมนั้นๆ หากอยากสมัครเข้าร่วมการแข่งขัน ต้องไม่มีสมาชิกในข้อ 3. อยู่ในทีม

ความในใจ
1. ทีม HCC ใครจะมองยังไงก็ตามแต่สำหรับผมทีมนี้คือ "Best of Best"
มีแต่คนอื่นๆ อยากได้ให้ทีมเค้าเป็นเหมือนทีมเรา แต่ก็ทำไม่ได้แบบเรา
2. ผมรักสมาชิกทีมนี้ ผมจึงต้องออกมาพูด ผมไม่อยากให้คนกลุ่มน้อยหรือบางสิ่งมาทำให้ทีมมีปัญหา
ผมยอมออกมากล่าวและให้ตำหนิผมได้เต็มที่ แต่ไม่ยอมให้ทีมที่มีแต่สมาชิกดีๆ ต้องแตกแยก
และกระจัดกระจายกันไป
3. ผมไม่ได้บ้าพลัง ไม่ได้บ้าอำนาจ แต่ผมทำเพื่อส่วนรวมและเพื่อทีม

เพราะวันนี้ผมคือ "กัปตันแมน"

เหมือนนัทเลยครับ...งง เห็นไปเล่นทุกครั้งก็คุยกันอัธ ...
sir_artty โพสต์เมื่อ 4/12/2010 07:56

ไม่มีอะไรมากนะครับ นัทและอาร์ทไม่ต้องตกใจไป
แค่เรื่องเล็กๆ น้อยๆ ให้เราทุกคนอยู่ร่วมกันอย่างมีความสุข

พี่แมนเรามาเต็มง่ะ.....แรงงงงงงงงงงงง....แต่ชอบนะ ...
c-wab โพสต์เมื่อ 4/12/2010 13:47

ขอบคุณเทลที่เข้าใจนะครับ...
ผมแค่อยากให้เรารักกัน อยู่กันอย่างมีความสุขสนุกสนาน
จริงใจให้กัน... เป็นเพื่อนอีกกลุ่มที่มีแต่สิ่งดีๆ ให้กันครับ

เข้าเรื่องบาส MBBF-2010 กันบ้าง ช่วงนี้ผมก็วิ่งทุกเย็นมา 2 อาทิตย์แล้วครับ
เอาแรงกลับมาก่อน .. อย่างน้อยก็พยายามทำเพื่อทีม HCC อีกแบบหนึ่ง อิอิ
งานนี้จะวิ่งๆๆๆๆๆ ลักไก่ ให้กระจายยยยยย .....

สอง สว. วิ่งสู้ฟัด อิอิ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5/12/2010 18:27 โดย jordan11

ข้อมูลตารางการแข่งขัน เวลา.. รายการ MBBF-2010 นะครับ
http://www.tbas.in.th/board/forum.php?mod=forumdisplay&fid=82

(ฝากให้เก้ ขอมา)...
อย่าลืม สำรวจเส้นทางการไปสนาม และอย่าลืม สำเนาบัตรประชาชน
และรูปนะครับ

ขอบคุณครับ

บาสอยู่เยนผมเข้ารอบรองแร้วนะค๊าบบบบ. เทพม๊ะ
อุ่นเคร ...
pop_eye โพสต์เมื่อ 5/12/2010 09:58

ยืมคำ ป้อกกี้ สวดยวดที่สวด... (พิมพ์ยากจริง)

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host