"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ไปภูทับเบิกมาครับ ฝากติชมด้วย

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/8/2012 08:26 โดย arnonn70

ผมเพิ่งหัดเล่นกล้องครั้งแรกครับ เลยลองซื้อ 1100d มาใช้ก่อน ไว้คล่องเมื่อไหร่จะขยับอีกทีครับ ยังไงฝากเพื่อนๆติชมรูปด้วยนะครับ เมื่อวันที่ 2-4 ส.ค 55 ที่ผ่านมา มีโอกาสได้ไปภูทับเบิกมาครับ ปกติไปปีละครั้งอยู่แล้วเพราะชอบที่นี่มาก เลยลองหัดถ่ายรูปมาซะเลย และยังมีโอกาศแวะปากช่องด้วย เกริ่นมานาน เชิญชมได้เลยจ้า ปล. ผมใช้กล้อง Canon 1100d+Lens Wide 10-22 mm. ครับ

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ความ Wide ของรูปหายไปอะ ลงยังไงละเนี่ย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขเรียบร้อยจ้า

ภูทับเบิกหน้าฝนจะสวยกว่าหน้าหนาวนะผมว่า เพราะต้นไม้เขียวสวยดี หน้าหนาวมันดูจางๆ 555+

ประมาณว่า...เพ่น๊อตไปเที่ยว ปายหน้าฝนปีก่อนงัย...
ปล. ...
MOD_ZX โพสต์เมื่อ 6/8/2012 18:31

ขอบคุณมากครับ

ขออนุญาตนะคะ (ความคิดเห็นส่วนตัวค่ะ)
ทุกรูปสวย วิวสว ...
Monrada โพสต์เมื่อ 7/8/2012 00:13

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ จะได้เอาไปพัฒนาฝีมือต่อไป

สวยงาม เลิศ ล้ำ พิศมัย ภิรมณ์ภรณ์ สถาพร รื่นฤดี มากมา ...
LouisDeLaMaison โพสต์เมื่อ 7/8/2012 00:15

ขอบคุณมากครับท่าน

สวยครับ มองแล้วทำให้รู้สึกสบายตา เขียวขจีดีจัง องปร ...
pontagon โพสต์เมื่อ 7/8/2012 10:31

ชมซะผมเขิลเลยครับท่าน 555+

สวยคับ
พักที่ทองสมบูรณ์เหรอคับ
nayboy โพสต์เมื่อ 7/8/2012 21:45

ทองสมบูรณ์แวะไปเฉยๆครับ ไปถ่ายรูปโดยเฉพาะ 555+

สวยมากๆค่ะ เห็นแล้วอยากไปเยือนสักครั้ง ...
NamPaN โพสต์เมื่อ 12/8/2012 10:19

แนะนำเลยครับ ที่นี่สวยมาก ผมไปปีละครั้ง บางทีก็ปีละ 2 ครั้ง

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host