"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

พอจะมีวิธีนำ MTB size 17 ทั้งคันใส่ใน City มั้ยครับ

ไม่ทราบว่าเคยมีใคร นำ MTB size 17 ทั้งคัน แบบไม่ถอดล้อ ใส่ใน City มั้ยครับ ถ้ามีรบกวนแนะนำวิธีหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ต้องถอดล้อหน้าอ่ะ..ถ้าไม่งั้นคงต้องใส่ทั้งคันด้านหลัง 17" น่าจะได้ครับ
แต่ถ้าไม่กลัวเบาะขาดนะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมใส่มาแล้ว โดยถอดล้อทั้งสองเลยครับ ส่วนตัวโครงก้อใส่ตรงช่องว่างระหว่างเบาะครับ พอดีเลย

ยังไงก็ต้องถอดล้อคับ ผมเคยใส่ท้ายรถถอดล้อทั้งสองล้อใส่ได้สบายที่เหลืออีกเยอะสำหรับรถที่ไม่มีถังแก๊สนะคับ
HCC....Thonburi Zone   No.10

ต้องถอดล้อครับ ถ้าไม่อยากถอดล้อก็หา rack ห้อยท้ายรถเก๋งราคาประมาณ 1400 - 1600 ครับ

ถ้าจำเป็นต้องเดินทางบ่อยๆ และต้องขนเจ้าเครื่องมือออกกำลังไปด้วยเสมอ
ผมแนะนำติด RACK บรรทุกดีที่สุดครับ
แต่อาจจะต้องอดทนกับข้อเสียสองเรื่อง คือยางขอบประตูตรงจุดยึดจะเสียรูปได้ และอาจมีเสียงลมเข้ามารบกวนตอนที่เราขับด้วยความเร็วสูงๆ

300 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ต้องถอดล้อครับ ถ้าไม่อยากถอดล้อก็หา rack ห้อยท้ายรถเก ...
7504 โพสต์เมื่อ 3/8/2012 19:12

ยี่ห้ออะไรครับ rack ตัวนี้  มีรูปประกอบไหมครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/1/2013 17:50 โดย doobadoo

ตามนี้เลยครับ

http://www.ufo-bikes.com/product.detail_474730_th_4299743

ไม่มีส่วนได้เสียด้วยนะครับแค่มาแนะนำ

ผมถอดล้อหน้าล้อเดียวครับ
ใส่กลางรถนะ ให้เอาล้อหลังใส่ก่อนนะครับ
ใส่จากฝั้งตรงข้ามคนขับด้านหลัง
แล้วหมุนแฮนด์เข้าด้านในครับ
เข้าได้ชัวร์นะ ผมใส่เจ้าTREK4900 ประจำครับผม

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host