"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
องค์ประกอบภาพสุดยอดเลยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สวยจริงๆครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ

เห็นแบบนี้แนะนำไม่ถูกเลยแนะนำได้อย่างเดียวคือโดนใจคราบ

องประกอบสวยมากเลยครับ มุมกล้องดี แต่ตัววัตถุหลัก(นางแบบ) ดูจะเบลอๆหรือว่าตั้งใจให้ฟุ้ง ^^ ดูมันกลืนกับพื้นหลังนะครับ รวมๆแล้วสวยเลยทีเดียวครับ

ชอบอย่างบอกไม่ถูก    สุดยอดดดดดดดดดครับ

ขอแสดงความคิดเห็นตามหลักของการถ่าย Portrait น่ะครับ องค์ประกอบโดยรวมใช้ได้ แต่ตัวแบบไม่ค่อยเด่นเท่าไหร่จะโดนกลืนไปกับฉากหลัง การถ่าย Portrait ควรจะให้ตัวแบบเด่นกว่าฉากหลังและที่สำคัญต้องโฟกัสที่ดวงตาจะทำให้ภาพมีความน่าสนใจกว่านี้ ส่วนตัวผมชอบ ชัดตื้น แบบละลายฉากหลังจนไม่เห็นรายละเอียด แต่ให้ได้โบเก้มาแทน ซึ่งต่างจากการถ่าย landscapeที่ต้องชัดตั้งแต่ โฟร์กราวด์ ซับเจ็ค และแบ็คกราวด์ เท่าที่ดูตัวแบบจะเบลอเกือบทุกรูป แต่ชอบภาพที่5ครับได้ Rim Light มาสวยมากครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host