"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ปทุมวดี

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27/2/2012 16:16 โดย kolangcom26

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

SET#3 นางปทุมวดี
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
ความจริงกับความฝันห่างกันเพียงหลับตา แต่ความฝันสัมผัสไม่ถึงเท่านั้นเอง

ชุดสวยเปียกเลย

สวยงามมากค่ะ

น้าต่อ....ลองเอาภาพแบบที่มันไม่สวยลงให้ดูหน่อยสิ ผมอยากรู้ว่ามันเป็นยังไง นะ นะ

น้าต่อ....ลองเอาภาพแบบที่มันไม่สวยลงให้ดูหน่อยสิ ผมอ ...
tk_gate โพสต์เมื่อ 26/3/2012 16:25

อาจารย์เกตุ ก็ประมาณนี้แหละครับ เมื่อก่อนผมจะแต่งรูปเยอะมาก หลังๆ ก็จะเน้นมากขึ้น รูปส่วนใหญ่ก็ใช้ได้เกือบหมด แต่ก็เลือกๆเอามาลงนะครับ

ปล.ส่วนตัวผมจะถ่าย  under ไว้เพราะมันจะสามารถดึงแสงได้ แต่ถ้าถ่าย over มันจะดึงกลับมาลำบาก

น้าต่อ....ลองเอาภาพแบบที่มันไม่สวยลงให้ดูหน่อยสิ ผมอ ...
tk_gate โพสต์เมื่อ 26/3/2012 16:25

อาจารย์เกตุ ก็ประมาณนี้แหละครับ เมื่อก่อนผมจะแต่งรูปเยอะมาก หลังๆ ก็จะเน้นมากขึ้น รูปส่วนใหญ่ก็ใช้ได้เกือบหมด แต่ก็เลือกๆเอามาลงนะครับ

ปล.ส่วนตัวผมจะถ่าย  under ไว้เพราะมันจะสามารถดึงแสงได้ แต่ถ้าถ่าย over มันจะดึงกลับมาลำบาก

http://www.hondacityclub.com/boa ... &extra=page%3D1

ผมเอารูปไปลงเพื่อให้เปรียบเทียบ และลองอธิบายในแต่ละขั้นตอนด้วย ถูกผิดยังไงขออภัยด้วยครับ
ความจริงกับความฝันห่างกันเพียงหลับตา แต่ความฝันสัมผัสไม่ถึงเท่านั้นเอง

อาจารย์เกตุ ก็ประมาณนี้แหละครับ เมื่อก่อนผมจะแต่ง ...
kolangcom26 โพสต์เมื่อ 27/3/2012 16:14

ส่วนใหญ่ถ้าถ่าย under ต้องลงมากี่สต๊อปครับ หมายถึงภาพแนวที่น้าต่อถ่ายนะครับ

ก็ประมาณ ครึ่ง - 1 สต๊อบ คือให้มันติดอันเดอร์ไว้ดีกว่าโอเวอร์มากไปครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับรูปที่เราจะเอามาปรับใน PS ด้วย
ส่วนตัวพอถ่ายสักพัก ก็จะคิดก่อนถ่าย คิดจนถึงว่า ถ้าปรับ PS เราจะปรับยังไง แล้วค่อยถ่าย

ประมาณสร้างรูปสำเร็จไว้ในหัวก่อน บางเซตถ้าอยากให้แนวใสๆก็แทบไม่ต้องไปปรับอะไร แต่บางเซตเราอยากให้เป็นแนวอื่นๆ ก็ต้องมาปรับนะครับ และปรับให้เป็นทางเดียวกัน บางคนปรับมั่วเลย ใสใส ซีเปีย ขาว-ดำ ให้แสงสี คืองานจะไม่ดูเป็นเซตเดียวกันนะครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host