"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ปัญหาเรื่องเบรก Newcity minorchang

เพื่อนๆที่ได้รถมาแล้วไม่ทราบว่ามีปัญหาเรื่องเบรกกันบ้างไหม๊คับ ผมรู้สึกว่ารถผมเวลาจะขับออกจากที่หลังจากสตาร์ทเครื่องจะปล่อยเบรกออกตัว จะมีเสียงดังกึกๆดังออกมาจะเป็นเฉพาะช่วงออกตัวแรกๆ แล้วเวลาเหยีบเบรกก็มีเสียงดัง แต่ถ้าขับออกตัวไปแล้วก็ปกติครับ ไม่ทราบว่ามีใครเป็นแบบนี้รึป่าว มันเป็นปกติหรือว่ายังไง เคยโทรไปถามเซลส์เขาบอกว่ามันก็เป็นแบบนี้ปกติ ใครเจอแบบนี้บ้างช่วยแชร์ด้วยครับ/ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผมไม่เป็นนะครับ และไม่น่าจะเป็นด้วย ผมว่า Sales ตอบมั่วปัดปัญหาออกจากตัวนะเนี่ย

... เอ่อ ถามหน่อยครับ อาการที่ว่านี่จะเป็นทุกครั้งและทุกวันหรือเปล่า หรือเฉพาะวันที่ท่านล้างรถแล้ว disc brake ล้อหลังเปียกน้ำและแห้งเป็นสนิมครับ ของผมจะมีอาการอย่างท่านเป็นบางครั้งเมื่อไปทำ disc brake ล้อหลังเปียกจนแห้งเป็นสมิมครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผมก็เป็นคับ

เป็นเหมือนกันครับ สงสัยมาก

ของผมไม่เป็นนะครับ และไม่น่าจะเป็นด้วย ผมว่า Sales ตอบ ...
iamchana โพสต์เมื่อ 14/2/2012 10:23

เป็นทุกวันครับ ทุกครั้งที่จอดรถใว้แล้วมาขับรถ ออกตัวตอนแรกเป็นทุกครั้งเลยเข้าเกียร์ปุ๊บค่อยๆปล่อยเบรกออกไปเสียงจะดังกึกๆๆอกมาแ้ลยิงถ้าหมุนพวงมาลัยด้วยจะใช่เลย  แต่ถ้าขับไปแล้วก้ไม่เป็นนะคับ

ตอบกลับ 3# Papangkorn

ไกะว่าเดือนหน้าครับเช็ค 6 เดือนแรกถึงจะลองถามอาการที่ศูนย์ดู

ตอบกลับ 4# aramboy

เป็นตั้งแต่ออกมาจากศูนย์แรกๆเลยครับของผม แต่พอเห็นว่าขับออกไปแล้วไม่มีอะไรก้เลยไม่ค่อยสนใจ

ตอบกลับ 2# iamchana

เป็นทุกวันเลยครับรู้สึกว่าจะเป็นตั้งแต่ออกมาจากศูนย์แรกๆเลยโทรไปถามเซลส์บอกว่ามันเป็นปกติ ผมก็เห็นว่าเป็นเฉพาะช่วงแรกๆที่ขับรถออกตัวพอขับไปแล้วก็ไม่มีเสียงอะไรเลยไม่ได้สนใจมาก ลองถามเพื่อนที่เขาใช้ซิตี้ด้วยกันก็บอกมีอาการคล้ายๆกัน  แต่พอมานานเข้าๆก็เริ่มกังวลครับ เดือนหน้าจะเข้าเช็คที่ศูนย์ 6 เดือนแรกกะว่าจะลองเล่าอาการให้ช่างฟัง ก็เลยอยากจะมาถามเพื่อนๆสมาชิกดูว่าเจออาการแบบผมบ้างไหม๊ ขับออกตัวแรกเข้าเกียร์ก็ค่อยๆปล่อยเบรกเสียงจะเริ่มมาแล้วครับ กึกๆๆๆ ยิ่งตอนหักพวงมาลัยซ้ายขวาร่วมด้วยรู้สึกจะชัดเจนเลยเสียง

ตอบกลับ  iamchana
    เป็นทุกวันเลยครับรู้สึกว่าจะเป็นตั ...
morpan6 โพสต์เมื่อ 14/2/2012 11:32

ออ ครับ ... อื่ม ... ของผมไม่เป็นนะ ไม่มีเสียงอะไรเลย หักพวงมาลัยก็ไม่มีเสียง

เป็นเหมือนกันครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host