"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สวัสดีครับ มวย 2 คู่นี้เทคโน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สวัสดีครับ มวย 2 คู่นี้เทคโนโลยีการจับการถือ ผมให้ D7000 ครับ
ถ้าเจ้าของกระทู้ชอบสีจัด ไป Nikon ครับ
ถ้าชอบสีตามแนวความเป็นจริง ไป Canon ครับ

ถ้าเทีบกันแล้ว 60D กับ600D ในความคิดของผมแทบไม่ต่างเลยครับ
ไดนามิคเร้น หรือว่าโทนสีใกล้เคียงกัน .... สิ่งที่ดีของ 60D ก็คือ การจับครับ
เนื่องจากมีมอนิเตอร์ข้างบน + ปุ่มมากๆ ทำให้เวลาปรับตั้งกล้องสามารถได้อย่างรวดร็วครับ

ผมเคยคิดว่าภพของเราจะสวยขึ้นเมื่อเปลี่ยนกล้องครับ
จาก 500D ---->7D ผมคิดว่าภาพของผมที่ถ่ายไม่แตกต่าง ที่แตกต่างก็คือ ผมได้ภาพมามากกว่าเดิมครับ
งงละสิ อิอิ

ปล.ใครว่าแคนนอลจืด

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตาม คห 8 ครับ ไม่ได้ต่างกันมาก อย่างที่ผมบอก เปลี่ยนกล้องไม่ได้ทำให้รูปสวยขึ้น แต่ทำให้เราได้รูปมากขึ้น

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host