"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ช่วยเปรียบเทียบกล้อง D60 กับตัว D7000 ให้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/1/2012 13:00 โดย BB_Gun

ระหว่างตัว D60 กับตัว D7000 จะเอาอะไรดี ส่วนมากจะถ่ายภาพบุคคล 60% ถ่ายธรรมชาติ 40%

ใจจริงก็ชอบทั้ง 2 ตัวครับเลือกไม่ถูกครับ เค้าว่า Cannon ถ่ายวิวสีไม่จัดแต่ลองค้นหาดูก็สวยสดธรรมชาิติดีครับ ส่วน D7000 เค้าว่าถายภาพบุคคลไม่สวยแต่บางภาพที่เห็นโทนสีก็ดูอุ่นเนียนดีเหมือนกัน

เพื่อน HCC คนไหนที่เคยใช้กล้องอะไรช่วยเปรียบเทียบทั้งข้อดีข้อเสียไว้เพื่อการตัดสินใจด้วยครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

Install by khemtat-l[at]hotmail.com
http://www.gclub-bet.com/]gclub

เราใช้ D7000 อยู่ ฟังก์ชั้นเยอะดี แต่หนักมาก

D7000 ของขาดตลาดยาวเลย
ถ้ามาช้ากะว่าจะรอดูในงาน โฟโต้แฟร์ 2011 จัดขึ้นที่ไบเทค 15 -19 กุมภาพันธ์ 2555

ขอบคุณมากครับ

ลูกน่ารักจังเลยครับ

ลูกของผม 6 เดือนน้ำหนัก 9.5 ก.ก. เ ...
BB_Gun โพสต์เมื่อ 20/1/2012 21:01

ยินดีด้วยครับ   หากชอบที่ระยะ 50mm(บนตัวคูณ)  ก็จัดเลยครับ  ถ่ายรูปเด็กๆ นี่  ยากเหมือนกันน่ะครับ โฟกัสไม่ค่อยจะทัน   มี 1.8g ตัวใหม่ ก็น่าสนใจน่ะครับ แสงน้อยโฟกัสไวกว่า ที่ 1.8 ฟุ้งน้อยกว่า

ยินดีด้วครับ  ลูกผมเพิ่ง  4 เดือน  ก็ เริ่ม อ้อแอ้ เริ่ ...
direk44 โพสต์เมื่อ 20/1/2012 09:28

ลูกน่ารักจังเลยครับ

ลูกของผม 6 เดือนน้ำหนัก 9.5 ก.ก. เคยถามหมอบอกว่าอ้วนไปหรือเปล่า หมอตอบกลับมาว่า ไม่มีคำว่าอ้วนในเด็ก ผมก็เลยบอกแฟนให้จัดหนักต่อไป ตอนนี้ 10 โลแล้วมั้งครับ

50 1.8d ภาพกำลังสวยครับ ตอนแรกผมว่าจะเอา 1.4 แต่ดูภาพแล้วก็ไม่ต่างกันมากก็เลยคิดว่าเอา 1.8 นี่แหละคุ้มค่า คุ้มราคาที่สุด

ขอบคุณครับ

ยินดีด้วครับ  ลูกผมเพิ่ง  4 เดือน  ก็ เริ่ม อ้อแอ้ เริ่ม คว่ำ   เหมือนกันครับ

50 1.8d
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/1/2012 23:17 โดย BB_Gun

ขอบคุณมากครับคุ ...
BB_Gun โพสต์เมื่อ 15/1/2012 23:15

ก่อนซื้อก็ลังเลระหว่าง 60D , 90D แต่ไม่มีความรู้ไรเลย แค่เคยลองจับของเพื่อน แต่สุดท้ายมาลงเอยที่ 7D แบบ งงๆ ขอโทษถ้าให้คำปรึกษาแบบไม่กระจ่าง แต่ยังไงทุกคนล้วนแล้วแต่มีความสุขที่ได้ยินเสียงชัตเตอร์ค่ะ ^^

จอพับได้ ถือเป็น สิ่งอำนวยสะดวก สำหรับ dslr ที่สามารถ ถ ...
direk44 โพสต์เมื่อ 19/1/2012 13:42

ขอบคุณครับ

ในชีวิตประจำวันก็ไม่ค่อยได้ถ่ายวีดีโอเท่าไหร่ครับ หลัก ๆ คือที่อยากได้กล้อง DSLR เพราะว่าอยากจะเอามาถ่ายรูปลูกที่พึ่งครบ 6 เดือนเมื่อวาน กำลังจะนั่งได้ครับ ว่าจะถ่ายวีดีโอบ้างตอนลูกยิ้ม ร้องให้ หัวเราะเก็บไว้ให้ลูกดูตอนโตครับ

สุดท้ายแล้วก็ต้องจับดูทั้ง 2 ตัวครับตัวไหนจับถนัดกว่ากัน D7000 ขาดตลาดไม่รู้ว่าจะมาตอนไหน 60D พอมีอยู่บ้างบางร้านตอนนี้ก็ได้แต่หาข้อมูลรอไปก่อนครับ

แจ่ม
konbascript โพสต์เมื่อ 19/1/2012 16:42

แหะๆๆ ตั้งแต่บัดนั้นจนกระทั้งตอนนี้ก็ปีกว่าแล้วตั้งแต่ซื้อก็ยังถ่ายไม่ได้เรื่องเลย มีไรแนะนำด้วยนะค่ะ ^^

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host