"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขอบคุณครับที่มาบอกข้อมูล ถ้าผมจะเสริมก็คือ ควรเติมน้ำมันไว้ครึ่งถังเสมอ และใช้น้ำมันเบนซิน 91-95 เท่านั้น แล้วอย่าเติมแก๊สโซฮอล เพราะแก๊สโซฮอล น้ำมันมันจะระเหยได้ถ้าค้างถังนานๆ ควรเติมน้ำมันอย่างน้อย เดือนละครั้ง ครั้งละ 300-400 บาท ต่อเดือนก็ได้ครับ (โดยการประมาณจากการใช้เองนะครับ) เท่านี้ผมว่าก็คงจะพอลดปัญหาที่เกิดขึ้นตรงนี้ได้
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ข้อมูลแน่นๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ก็อย่างที่บอกละครับตัวไหม่มันจะวัดจากการวิ่งของวงล้อไปคำนวนน้ำมัน วิ่งยาวๆไกลๆเกจน้ำมันจะลงเรื่อยๆคล้ายๆกับเราวิ่งน้ำมันด้วยยังงั้นแต่พอมันตกหมดมันก็จะเด้งคืนมาที่ระดับที่เรามีน้ำมันในถังจริง หรือดับเครื่องสตาร์ทไหม่ก็จะมาวัดที่ระดับที่เรามีน้ำมันจริง555อัฉริยะสุดๆ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host