"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
รูปต่อไปแสดงตำแหน่งท่อดูดน้ำมัน
[img][/img]
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รูปแสดงความสูง ก่อนและหลังประกอบชุดปั๊มเข้าหากัน
[img][/img]
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมว่าผมอธิบายค่อนข้างชัดเจนนะครับ คุณ woody_V51 ติดแก๊สห ...
Worapong โพสต์เมื่อ 31/1/2012 17:13

ขอบคุณครับ และขออภัยที่ไม่ได้เข้ามาซะนาน

ผมกำลังคิดว่าจะติดแกสดีหรือไม่
รถเพิ่งจะครบปี ใจนึงก็กลัวเรื่องการประกันในส่วนที่เกี่ยวข้องจะหมดลง
แล้วยังมาเจอเรื่องเกจวัดระดับน้ำมันนี่อีก

ถ้าเป็นอย่างที่ท่านว่า  และตัดสินใจจะติดแกสแน่นอนแล้ว
ควรบอกช่างที่ร้านแกสเลยว่า ไม่ต้องติดกล่องหลอก
แล้วเราก็ maintain น้ำมันไว้ให้เกินครึ่งถังตลอด
รวมทั้ง monitor และ predict ระดับน้ำในถังด้วยตัวเองจะดีกว่า
ถูกต้องไหมครับ

ถูกต้องครับ

ขอบคุณครับ

ชอบมากครับกระทู้นี้ ส่วนตัวใช้2003 ติดแกส ของผมเคยพังไปรอบนึง แต่พังทั้งปั๊มเลยนะครับ ตัวเรคกูเรเตอร์ก็พังด้วย
ช่างก็ไปหาข้อเซียงกงมาใส่ให้ 2500 ทั้งชุดหลังจากนั้นจนถึงตอนนี้ก็น่าจะ2ปีได้แล้ว ยังไม่พังเลยครับ อย่างที่หลายๆคนบอก ควรรักษาน้ำมันไว้อย่าให้ต่ำกว่าครึ่งถังก็น่าจะช่วยได้เยอะแล้วครับ

เข้ามาหาความรู้   ไม่รู้เรื่องกับเขาหรอก      5555555555555555

ผมอยากทราบว่า สายสีดำที่มันติดกับตัวปั๊ม มันมีขายแยกไหมคับ ราคาเท่าไหร่ พอจะรู้ที่ไหมคับ

ขอวิธีถอดปั้มติ๊กหน่อยครัล
ตั้งแต่แรกเลยนะครับ(ถอดคอนโซน)
ขอบพระคุณมากครับ

ใช้ครับ ขอวิธีถอดคลอนโซล เพื่อจะถอดชุดปั้มเเละกรอง จะขอบคุณมากเลยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host