"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ยอดเยี่ยมคราบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

น้อมภักดี ภูวนัย นิจนิรันดร์ พลีชีวัน แด่พระองค์ วงศ์จักรี

Email : adisak007@yahoo.com / admin@hondacityclub.com

LINE ID : benz_hondacityclub  / Facebook : http://www.facebook.com/benz.hondacityclub
Tel. 089-1090091 ( True Move H )  

ข้อมูลแน่นๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

zx ของผมก็ไม่เป็นนะครับ แต่ New Jazz เป็น ตอนนี้ก็ปล่อยล่ะเพราะรู้ว่ามันหลอก เหอๆ

ก็อย่างที่บอกละครับตัวไหม่มันจะวัดจากการวิ่งของวงล้อไปคำนวนน้ำมัน วิ่งยาวๆไกลๆเกจน้ำมันจะลงเรื่อยๆคล้ายๆกับเราวิ่งน้ำมันด้วยยังงั้นแต่พอมันตกหมดมันก็จะเด้งคืนมาที่ระดับที่เรามีน้ำมันในถังจริง หรือดับเครื่องสตาร์ทไหม่ก็จะมาวัดที่ระดับที่เรามีน้ำมันจริง555อัฉริยะสุดๆ

กระทู้ดีครับ

แลกเปลี่ยนความรู้กัน

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2/2/2012 16:14 โดย tonkanl

ขอบคุณสำหรับคำถาม-คำตอบที่ให้ความรู้และมีประโยชน์ต่อสมาชิกนะครับ
ทำให้เราเห็นว่าบางครั้งความสงสัยก็นำไปสู่องค์ความรู้ดีๆได้ครับ
tonkanl

ไม่รุนะผมใช้มาปีกว่าแล้วยังไม่มีอาการใดเลย แต่ผมจะขับแบบว่าใช้แก๊สหมด4-5ถังแล้วจะขับน้ำมันสัก20กม.เพื่อล้างคราบแก๊สและล้างหัวฉีดด้วย แต่ยังไม่เคยมมีอาการแบบที่บอกนะ แต่จะเก็บไว้คิดคับ

ได้ความรู้ครับ

แต่ผมก็ใช้แก็สมาปีกว่าแล้วก็ไม่เคยเจอปัญหานี้นะ เพราะเวลาผมจะเดินทางไปต่างจังหวัด ผมจะเติมน้ำมันให้เต็มถังตลอด
ถ้าวิ่งระยะทางไกลๆ ผมจะวิ่งด้วยน้ำมันประมาณ ครึ่งชั่วโมง  ส่วนเกจ์วัดระดับน้ำมันใช้จำเอาครับว่าเราวิ่งน้ำมันไปเท่าไหร่
จะเหลือน้ำมันในถังเท่าไหร่..อะไรประมาณนี้อะครับ
ความดี คนดีทำง่าย คนชั่วทำยาก  ความชั่ว คนชั่วทำง่ายแต่คนดีทำยาก

เป็นกระทู้ที่มีประโยชน์ดีมากครับ  ขอบคุณครับ

ไม่ได้เข้ามานาน ก็เลยอาจจะ update ช้าไปหน่อย อย่างที่ K.mioNV อธิบายตามรูปข้างบนถูกต้องแล้วครับ ผมเข้าใจผิดเอง ผมสรุปให้เพื่อนๆ ฟังใหม่ก็คือ กรองหรือ filter pump จะติดตั้งด้านล่างสุดติดกับกระบอกน้ำมันเลย และสูงขึ้นไปอีกเล็กน้อยที่คุณ mioNV บอกว่าประมาณ 1 นิ้วก็จะเป็นมอเตอร์ pump แต่อย่าไปสนใจครับ มันจะสูงเท่าไหร่ก็ช่างแต่จุดที่กรองปั๊มอยู่มันก็คือตูดกระบอกพลาสติกใบนี้ ดังนั้นมันสามารถดูดน้ำมันไม่ให้เหลือเลยก็ว่าได้
ดูรูปชัดๆอีกที รูปนี้เะป็นของ jazz ต่างกันที่ jazz ไม่มีเช็ควาวล์ตรงท่อดูดครับ และอีกเล็กๆน้อยๆอีก 3-4 จุดนอกนั้นเหมือนกันหมด ที่เห็นคราบเกลือที่ก้านลูกลอย เพราะเข้าใจว่ารถคันนี้ถูกน้ำท่วมมาจากญี่ปุ่นครับ
[img][/img]
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host