"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

อยากสอบถามผู้ใช้ City ZX ที่ติดตั้ง E85 แล้ว

อยากสอบถามผู้ใช้ City ZX ที่ติดตั้ง E85 แล้ว ว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ
เอาความรู้สึกของผู้ที่ใช้แล้วจริงๆ เพราะตอนนี้ข้อมูลส่วนใหญ่ที่มีจะได้แต่จากผู้ขายเพียงอย่างเดียว
อยากทราบข้อมูลครับ เผื่อเป็นแนวทาง เพราะที่ได้มาจากผู้ขายหลายๆเจ้าฟังแล้วพิจารณาก็โอเค ทั้งนี้ทุกอย่างคงอยู่ที่ผู้ใช้เพียงอย่างเดียวแล้วครับ ที่อยากทราบคือ
1.ปริมาณการเติมเต็มถัง (ปัจจุบันคาดว่าอาจอยู่ที่ 800-1000 บาท/ถัง) วิ่งได้ประมาณกี่กิโล ทั้งในเมือง-นอกเมือง คร่าวๆก็ได้ สมมุติว่า
E85-40 ลิตร *22.82 (ราคาปัจจุบัน) เต็มถังประมาณ 900 บาท /กี่โลลิตร
โซฮอล์91- 40 ลิตร * 36.14 (ราคาปัจจุบัน) เต็มถังประมาณ 1450 บาท/กี่โลลิตร

**ถ้าผู้ขายจะให้ข้อมูลตรงนี้ก็ได้นะครับ จะได้เก็บข้อมูลไว้เป็นแนวทางสำหรับคนอื่นที่อาจสนใจด้วยก็ได้**
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

นั่นสิครับ คนใช้ city ไม่มีคนที่ติด E85 บ้างเลยหรอ ชักหวั่นๆละ ว่าจะไปติด สงสัยคงต้องเปลี่ยนใจไปพึ่ง LPG ซะแล้วมั๊ง ถ้าไม่มีข้อมูลจากผู้ที่ใช้จริง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล

ผมว่าใช้ก็ดีนะ วันก่อนออกไป ชะอำ เหยียบช่วง 120 คงที่เกือบตลอดเส้นทาง ก็ได้ประมาณ 400 กว่าโล จากเติมเต็มถังช่วงขึ้นราคาผมเติม 900 บาท ครับ
แต่ในเมืองก็ต้องทำใจหน่อยได้ประมาณ 300 โล สำหรับรถผมนะ แต่รถคนอื่นไม่รู้ อาจมีวิธีการปรับจูนในหลายๆส่วนที่เกี่ยวข้องด้วย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host