"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

อยากสอบถามผู้ใช้ City ZX ที่ติดตั้ง E85 แล้ว

อยากสอบถามผู้ใช้ City ZX ที่ติดตั้ง E85 แล้ว ว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ
เอาความรู้สึกของผู้ที่ใช้แล้วจริงๆ เพราะตอนนี้ข้อมูลส่วนใหญ่ที่มีจะได้แต่จากผู้ขายเพียงอย่างเดียว
อยากทราบข้อมูลครับ เผื่อเป็นแนวทาง เพราะที่ได้มาจากผู้ขายหลายๆเจ้าฟังแล้วพิจารณาก็โอเค ทั้งนี้ทุกอย่างคงอยู่ที่ผู้ใช้เพียงอย่างเดียวแล้วครับ ที่อยากทราบคือ
1.ปริมาณการเติมเต็มถัง (ปัจจุบันคาดว่าอาจอยู่ที่ 800-1000 บาท/ถัง) วิ่งได้ประมาณกี่กิโล ทั้งในเมือง-นอกเมือง คร่าวๆก็ได้ สมมุติว่า
E85-40 ลิตร *22.82 (ราคาปัจจุบัน) เต็มถังประมาณ 900 บาท /กี่โลลิตร
โซฮอล์91- 40 ลิตร * 36.14 (ราคาปัจจุบัน) เต็มถังประมาณ 1450 บาท/กี่โลลิตร

**ถ้าผู้ขายจะให้ข้อมูลตรงนี้ก็ได้นะครับ จะได้เก็บข้อมูลไว้เป็นแนวทางสำหรับคนอื่นที่อาจสนใจด้วยก็ได้**
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

มีแต่คนขาย ยังไม่มีคนใช้ให้ข้อมูลส่วนนี้เลย น่าคิด
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

นั่นสิครับ คนใช้ city ไม่มีคนที่ติด E85 บ้างเลยหรอ ชักหวั่นๆละ ว่าจะไปติด สงสัยคงต้องเปลี่ยนใจไปพึ่ง LPG ซะแล้วมั๊ง ถ้าไม่มีข้อมูลจากผู้ที่ใช้จริง

1 คน ครับ พึ่งติดได้ 1 เดือน
ความรู้สึกหรอ คุ้มมากๆ อัตราเร่งดีกว่าเดิม 1 ถัง ผมไม่เคยสนใจการกินน้ำมันว่า ต่อถังวิ่งได้เท่าไหร่
แต่ เอาความรู้สึกไม่ต่างจากเดิมมากครับ(ปกติใช้ โซฮอล 95) การกัดกร่อน ผมไม่ค่อยใส่ใจครับ เพราะมีงานวิจัยอ้างอิงเยอะมาก (น้ำมันนะไม่ใช่กรด อีกทั้ง PH7 ค่ากลางครับ)  
คุ้มครับ ไม่ต้องแบกถัง ไม่ต้องพะวง เรื่องแก๊ส ปัญหาการติดแก๊ส
ถ้าไม่พอใจก็ถอดออกได้
ที่สำคัญ น้ำมันพระราชดำริในหลวงครับ ภูมิใจ สะอาดใส ไม่ทำลายมลพิษ อ๊อกเทน 105 ด้วย

ผมอยู่โคราช ติดมาครึ่งปีเเว้ว ใส่มา 7900.- ยี่ห้อ E-kit
รถใส่กรองเปลือย + เดินท่อนิดส์หน่อย
      การขับขี่ ค่อนข้าง ปู๊ด ป๊าด ซิ่งๆ ในเมือง     คิ๊ก ดาวน์ๆ
เดิม เติม โซฮอล 95   500.-  วิ่งในเมืองโคราช ได้ประมาณ 150 โล
      เติม  E 85        500.-  วิ่งในเมืองเมียลกัน   ได้มา 200 ก่าโล
เเค่นี้ ผมก่อเอาเเว้วคัฟ คุ้ม      ยิ่งวิ่งเส้นยาวๆ ความเร็วคงที่สักหน่อย เซพได้เยอ่ะคัฟ
ตอนนี้ใช้มา ครึ่งปีเเล้ว ยังไม่มีอาการอะไร ผิดปกติ ต้องรอดูต่อไปคัฟ เเต่สิ่งที่ได้มาตอนนี้คือ อัตราเร่ง ปู๊ดป๊าดขึ้น 5555

อ่ออ มีต่อๆๆ ในโคราช ตอนนี้ มี 2 ปั้มที่ เติม e 85  ได้      ;;;;;  ปตท กองบิน กับ บางจาก ตะวันเเดง  คัฟ 5555
เคยลองเติม ผสมกัน มาหมดเเล้วคัฟ โซ 95  E 20   E 85   วิ่งปกติดี อ่อ ลืมบอก ยี่ห้อที่ผมติด ไม่มีปุ่มหมุนๆ มันประมวลผลเองหมดเลย เฮ่อๆๆ

อ่ออ มีต่อๆๆ ในโคราช ตอนนี้ มี 2 ปั้มที่ เติม e 85  ได้      ...
nouch โพสต์เมื่อ 20/7/2011 22:45

ไม่มีเจตนาบลัฟนะครับ  แต่อยากจะให้รู้ว่า " ออโต้ " จริงหรือไม่
ลองเปิดกล่องดูซิครับมีปุ่มสเกล สำหรับใช้ไขควงขนาดเล็กสกรูปรับได้อยู่

โอวว เดี๋ยว วันหยุดนี้ต้องลองเเก่ะ กล่องมาดูมั่งคัฟ ว่าใส้ในมันเป็นยังงัยมั่ง
          ตอนเเรกสนจัย ตัว  HP+ มาก เเต่ในโคราช ม่ะมีขาย     มีอยู่ ศุนย์เดียว รับติดตั้งโดยเฉพาะ ก่อเรยจัดไป เผื่อเวลาเซอร์วิส จะได้ง่ายก่า

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/7/2011 19:54 โดย nouch

อุ๊ยลืมไป ถ้าไปแก่ะตอนนี้ เดี๋ยวประกันขาด ต้องรอสัก  1 ปี ก่อน   ฮือๆ

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host