"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สอบถามครับ ลูกปืนล้อ 4 ล้อใช้งบประมาณเท่าไรครับแล้วใช้เวลาเปลี่ยนนานหรือเปล่าครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

@ K ' pongsakorn_sea
เปลี่ยนตัวเดียวก็ได้ครับ เพีบงแต่ว่าถ้าเปลี่ยนตัวเดียวตัวอื่นๆก็จะเสียตามมาจนครบทุกตัว
ถ้ามีทุนก็แนะนำเปลี่ยนทีละแถวครับ หน้า4 หลัง4(เครื่อง idsi)ถ้า Vtec ก็สบายหน่อยมีแค่4หัวครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สอบถามราคาคอยล์จุดระเบิดค่ะ  พอดีว่า เพิ่งไปเช็คมาแล้วเค้าบอกว่าต้องเปลี่ยน 4 ตัวค่ะ
แต่ยังไม่ได้เปลี่ยน เพราะไม่มีของ  ไม่ทราบว่าที่ร้านราคาเท่าไหร่ค่ะ
รถ Honda city ZX ปี 08
ติดแก๊สของ Energy reform (ตัว ราคาสามหมื่นกว่าค่ะ)
ขอบคุณค่ะ

NO...No..no..ขอบายก่อน       ตอนนี้ไม่พร้อมเปิดใช้

พักซ่อมแซมเป็นการใหญ่         ยังไม่อยากรับใครไว้ใน..หัวใจ

มีสายน้ำมันที่ติกกับปั๊มติ๊กไหมคับ Honda zx คับ พอดีสายผมแตกคับ

อู่ S.U.C. Honnda ออเงิน ซ่อมฮอนด้าทุกรุ่น
อู่นี้อยู่แถวไหนครับ พอดีผมจะลองไปครับ

ขอราคาอะไหล่ city04 พร้อมค่าแรงเปลี่ยนปีกนกใหญ่หน้าL+R แล้วก้อยางเบ้าโช๊คด้วยครับ

สอบถามครับถ้า ครบ แสนโล แล้วต้องเปลี่ยน หรือเช็ค อะไรบ้างครับ ต้องมีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ

อยู่แถวไหนครับ

สายไหมครับขึ้นทางด่งนมุ่งหน้ารามอินทรา-กาณจนาภิเษกฝั่งตะวันออกใช้ทางลงุถนนสุขาภิบาล5เจอแยกไฟแดงเลี้ยวซ้ายขับตรงไปผ่านตลาดจะเจอ3แยกไฟแดงขัขตรงไปนิดเดียวอู่จะอยู่ขวามือของเรา

เคยไปมาครั้ง1 ถ่ายน้ำมันเครื่อง บอกของhondaหมด
เลยเอาน้ำมันเครื่องเอลล์ มาใส่ให้ค่าไม่ค่อยแพง พันกว่าบาท.
!!!แต่ บอกรถbootปีกนกแตก ยางเบ้าโช๊คเสื่อมสถาพ ผมก็ถามราคา
แกก็บอกมาจำได้ว่าของไม่แพงมาก !!!แต่ค่าแรงหลักพัน แพงมาก
แถมบอกผมว่าbootปีกนกถ้าไม่เปลี่ยนล้อหลุดได้เลยน่ะ!!!
ผมก็เลยลองหาอู่ที่อื่น ปรากฎว่าได้เจออู่ที่ดีมาก เปลี่ยนให้หมด
เอาของให้ดูด้วยว่าแท้จากศูนย์เลยยางเบ้าโช๊คน่ะ
แต่bootปีกนกช่างที่นี้บอกที่ศูนย์ไม่แยกขายเลย(ศูนย์ขายทั้งปีกไม่แยกขายboot)หาของเกรดดีๆมาให้
เปลี่ยนหมดรวมค่าแรงถูกมาก ค่าแรงไม่ถึง500บ.
ช่างเห็นไฟรี่ผมขาด ก็เปลี่ยนให้ฟรีเลย ใส่น้ำกลั้นแบตเตอรี่ให้ด้วย
แล้วบอกความกระจ่างผมว่าbootปีกคนแตกจริง
!!!แต่มันไม่ได้ทำให้ล้อหลุด มันอยู่ในเบ้าของมันนั้นแระ
เป็นอู่เล็กๆลุงแกทำคนเดียว อัศธยาศัยก็ดีถามได้หมด
ล่าสุดผมไปถ่ายน้ำมันเครื่อง+น้ำมันเกียร์กับแก แกบอกให้ไปซื้อน้ำมันเกียร์Cvtมา
ผมก็จัดมาแกถ่ายน้ำมันเครื่องของPtt ให้+ค่าแรง!!!!800บ.เท่านั้น
กรองน้ำมันเครื่องก็เปลี่ยนให้ แถมถ่ายน้ำมันเกียร์ให้ฟรีอีกต่างหาก
ผมชอบแกมากคุยกับแกตลอดเลยเห็นวิธีการทำงานของแก
ผมบอกได้คำเดียวว่าผมเจออู่ที่!!!สวดยอดไปเลยลูกเฟี้ย!!!!

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host