"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ลืม...ผมหรือยังครับแฟน#1 น้องนุ้ย

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

คิดถึงพี่น้องชาวHCCนะครับ แต่ติดภาระกิจนิดหน่อยเลยไม่ได้เข้ามาพบปะกัน หวังว่าคงมีโอกาสเจอกันในทริปของHCC นะครับ ภาพชุดนี้ใช้แรงกายแรงใจเยอะมาก ถ่ายที่กองถ่ายตำนานสมเด็จพระนเรศวร ขอบคุณที่ติชมครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
ความจริงกับความฝันห่างกันเพียงหลับตา แต่ความฝันสัมผัสไม่ถึงเท่านั้นเอง

วิ้งๆๆ ในรูปที่ สี่  ทำไงครับ  สอน ผมหน่อย  ๆๆน่ะครับ{:4 ...
direk44 โพสต์เมื่อ 19/7/2011 21:05

ใช้ฟิวเตอร์ใน  photoshop

(เปิดภาพใน photoshop>fiter>render>len flare>50-300 zoom)

ปล.ส่งการบ้านด้วยนะครับอยากเห็น

ขอฝากนิดนึงนะครับ สำหรับผมการใช้โปรแกรมแต่งภาพ ไม่ผิดอะไร แต่ก่อนจะนำภาพมาแต่ง สำหรับผมจะคิดไว้ก่อนว่าอยากได้ภาพยังไง จากนั้นก็ออกไปถ่ายกลับมา จึงลงมือแต่ง ภาพที่คิดไว้ แต่ถ้าเราเอาภาพอะไรก็ได้มาแต่ง แต่งไปเรื่อยๆ จุดหมายจะต่างกัน ดังนั้น ก่อนออกไปถ่ายภาพ ให้ทำการบ้านไปสักนิด สุดท้ายภาพของเราจะออกมาสวยครับ
ความจริงกับความฝันห่างกันเพียงหลับตา แต่ความฝันสัมผัสไม่ถึงเท่านั้นเอง

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host