"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 10# captainnat

ขอบคุณมากมายครับจะลองดูเผื่อรถจะหายอาการกระตุกครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รอมานานแบ้วครับ review นี้ เป็นประโยชน์มากๆ ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สายคันเร่งนี่มันคล้องไว้เฉย ๆ หรือปล่าวครับ
แล้วส่วนพวกท่อน้ำท่ออากาสมีโอกาศที่จะใส่ผิดไหมครับ
หรือเขาวางตำแหน่งไว้พอดีแล้ว

คือผมเล็งมานานมากแล้วครับว่าจะถอดออกมาล้าง
แต่ไม่กล้าซักที กลัวเรื่องที่ว่าข้างบนอย่างเดียวครับ
HCC No.3586
๛นัท๛ กย 7771 ชลบุรี
087-6069779 นัท ติดต่อได้ครับ ใช้ตลอดคร้าบบบบ

สายคันเร่งนี่มันคล้องไว้เฉย ๆ หรือปล่าวครับ
แล้วส่ว ...
hayabuchi โพสต์เมื่อ 7/3/2011 13:36

สายคันเร่งคล้องไว้เฉยๆ ครับ วิธีก็กดคันเร่งที่ปีกผีเสื้อให้สายคันเร่งยกตัวขึ้น แล้วเอาเดือยที่ล๊อกคันเร่งออกได้เลยครับ   ส่วนท่อน้ำมีสองเส้นครับมันจะพอดีกับท่อที่ปีกผีเสื้อพอดีครับ หรือถ้ากันลืม เอาหนังยางรัดไว้ที่ท่อยางและที่ปีกผีเสื้อครับ

มาเก็บข้อมูล เป็นประโยชน์มากๆ ครับ

พึ่งไปจ้างเขาล้างมาวันนี้เองอ่ะ ไม่ทันเห็นกระทู้ โดนไป 300 บาท
รับทำเคฟล่าแท้คับhttp://www.hondacityclub.com/board/viewthread.php?tid=53768

สายคันเร่งคล้องไว้เฉยๆ ครับ วิธีก็กดคันเร่งที่ปีกผ ...
captainnat โพสต์เมื่อ 7/3/2011 14:09

ขอบคุณมากครับ
สงสัยวันเสานี้อาจจะลุยเลย

ล้างกับน้ำมันเบนซิน ได้เปล่าคับ

ล้างกับน้ำมันเบนซิน ได้เปล่าคับ
city4052 โพสต์เมื่อ 8/3/2011 12:23

ได้ครับ....ใช้ได้เลยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8/3/2011 13:15 โดย captainnat

ท่านที่จะถอดล้างนะครับ ตัวที่ผมวงไว้สีแดง อย่านำไปจุ่มน้ำมัน หรือ ทินเนอร์จนมิดนะครับ ใช้แปลงทำความสะอาดส่วนที่เป็นกรอบสี่เหลี่ยมสีเหลือพอครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host