"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ที่ผมสอบถามทางร้านนะครับ ตัวชุดคิต อี85 จะเสียบอยู่ระหว่างหัวฉีด จะไม้ได้ทำอะไรหรือเจาะอะไรกับรถ เราเลยครับ ประกันรถก็จะไม่มีปัญหา ที่ผมสอบถามมานะครับ  และตอนนี้ ปั๊มบางจาก ตรงนวมินทร  กำลังจะเพิ่มหัวจ่าย น้ำมัน อี85 อีก 1 จุดครับ จะสะดวกมากๆๆ ขึ้น ไม่จำเป็นต้องไปเติมที่ ปั๊มเลียบทางด่วน อย่างเดียว ครับ

รวมกัน 3 คันครับ ได้ราคาพิเศษ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

นั่นสิครับ อยากรู้เหมือนกันอะ น่าสนใจ แล้วมันจะมีปัญหากับเครื่องยนต์ในเรื่องของการสึกหรอที่มากกว่าปกติเยอะป่าว กำลังเครื่องตกไหมครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมเห็นข้อมูลที่เขาทดสอบใน เวปของนิสสันนะครับ อัตราเร่งดีกว่าเดิม เพราะค่าอ็อกเทนจะสูงกว่า 91 หรือ95 แต่จะกินมากกว่า ดีว่า ราคาถูกกว่ามากๆๆๆ เลยคิดออกมาแล้วจะถูกว่าครับ

น่าสนใจมากๆ แต่ยังกลัวๆ เพราะเพิ่งออกรถมาไม่ถึงเดือนเลย

ผมเข้าไปดูเวปของ แอคคอร์ด เขาใช้ค่อนข้างเยอะครับ บางคัน เขาผสม 2 อย่างครับ

ปั๊มบางจาก ตรงสุขาฯ1 เปิดแล้วครับ เติมน้ำมัน อี 85 ได้แล้ว

วันนี้ ผมผ่านมาพอดี จะได้มีปั๊มเติมสะดวกมากขึ้น

ตอนนี้ รวม 2 คัน ได้ราคาพิเศษแล้วครับ

ตอบกลับ 17# siamcarlube

ได้ราคาพิเศษ อย่างไงครับ

ตอบกลับ  siamcarlube

ได้ราคาพิเศษ อย่างไงครับ ...
aru โพสต์เมื่อ 19/7/2010 22:09

http://www.hondacityclub.com/boa ... p;extra=&page=1

เข้าไปดูรายละเอียดในนี้ได้ครับ

แจ้งผลการใช้ น้ำมัน อี 20 กะ อี85 ผมเติมอย่างละครึ่ง ผลได้ดังนี้
อัตราสิ้นเปลื่อง เป็น 9.50 กม/ลหรือ 41.12ลิตร วิ่งได้ 391 กม.(จากเดิมที่เติม อี 20 อย่างเดียว ได้ 11.63 กม/ลหรือ 38.53 ลิตร วิ่งได้ 412กม)

คิดเป็น %ได้ที่ สิ้นเปลื่องมากขึ้น 18 % จะลองเติมแบบนี้ อีก 3-4 ถัง แล้วจะมาสรุปให้ดู อีกครั้งครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host