"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เคยฟังของคุณช่อง 98.5 ตอนเย้นเขาว่าเสี่ยงน่าดูนะ
เพราะท่อยางไม่ได้ทำรองรับ e85 อ่ะ การจุนปรับเครื่องใช้น้ำมัน e เท่าไหร่มันได้หมด
จิงป่าวคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
ย้ง vtec

ผมก็หวั่น ๆๆ เหมือนกันครับ

ถูกนะ ถูกแน่นอน ราคาต่อลิตร แต่ผลเสีย ต่ออุปกรณ์ ต่างๆๆ นะซิ คิดหนัก
เพราะไม่ได้ รับประกัน พวก ท่อยางต่างๆๆ เขารับประกัน เฉพาะตัว คิต อี85 เท่านั้น
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

E85 ในไทยที่ขายโดย ปตท. บางจาก ค่า ph=7 ครับผม เป็นกลางครับไม่มีการกัดกร่อน

ติดตั้งได้แถวศรีนครินทร์ ใกล้กับแมคโครครับ

การทำงานของมันเป็นยังงัยครับ ยังไม่เข้าใจครับ:)

อยากทราบการทำงาน เหมือนกันครับ ว่าอัตราเร่ง และอัตราการสิ้นเปลืองเท่าไร

อัตราเร่งเหมือนปกติครับ และแรงขึ้นกว่าเดิมประมาณ 3-5% เพราะE85 Octane 105
อัตราสิ้นเปลืองจากการขับปกติมากกว่าเบนซิน 91 95 ประมาณ 15%

การทำงานคืออ่านค่าสัญญาณจากสายหัวฉีดเดิมผ่านเข้ากล่องและทำการส่งสัญญาณTimingที่เหมาะสมกับน้ำมันที่ใช้ไปยังหัวฉีด

E85 Convertion Kit ใช้ได้ทุกรุ่น ไม่ต้องดัดแปลง ไม่กัดกร่อน เครื่องยนต์สะอาด ประหยัดเงิน แรงเหมือนเดิม
จำหน่าย น้ำมันเครื่อง ปตท. โมบิล 1 และอุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ Elevo , D1 Generation ทั้งปลีก - ส่ง

ติดต่อสอบถามได้ที่
http://www.siamcarlube.com
E-mail : siamcarlube@gmail.com
facebook : Become a fan
Tel : 08-5046-6944(สั่งซื้อน้ำมันเครื่อง)
08-6523-3323(Car Accessory)

คนเดียว คันเดียว 5900 บาท ได้หรือเปล่าครับ สนใจมากๆๆๆ

ถ้าได้ ไปติดตั้ง วันนี้ เลยครับ

19# aru

เต็มที่แล้วครับสำหรับราคาถือว่าถูกมากแล้วครับ แม้จะมาคันเดียวก็ถูกสุดๆแล้วครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host