"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ไฟเพดานซิตี้ 2010 ไม่ติด

สวัสดีครับ รบกวนสอบถามปัญหาครับ ผมใช้ซิตี้ 2010 ไฟเพดานไม่ติดครับ เช็คแล้วหลอดไฟไม่ขาด ฟิวส์ไม่ขาด เข้าศูนย์เช็ค ศูนย์บอกว่าสวิทช์เสีย ถ้าเปลี่ยนต้องเปลี่ยนทั้งโคม ราคาประมาณพันกว่าบาท ไม่ทราบว่ามันซ่อมได้ไหมครับ ถ้าซ่อมไม่ได้ต้องเปลี่ยน มีร้านไหนแนะนำบ้างครับ ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เป็นเหมือนกันครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เอากระดาษทรายเบอร์400 ชัดหน้าสัมผัส แล้วเอาน้ำมันโซเน็ตฉีดบริเวณชั้วทิ้งไว้ซักพัก แล้วเช็คออกครับ

ผมซ่อมที่ตลาพลูทรัพย์มา400ใช้ไ้ด้พักนึ่งไฟประตูเวลาเปิดก็ไม่ติดแล้วแต่เปิดไปค้างยังติดอยู่ครับ

กล้าถอดเองไหมครับ ของผมรู้สึกว่ามันจะมีความต้านทานที่หน้าสัมผัสอยู่บ้าง สังเกตุจากความสว่าง ถ้าอยู่ในจังหวะประตู (door) จะสว่างไม่เท่าจังหวะเปิด(on) ครับ ปัญหาอยู่ที่ สวิทช์เลื่อนนั่นแหล่ะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host