"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

++ ติดไฟ LED ในกระจกมองข้างกันมั้ย ++

กระจกเดิมๆ ก็เพิ่มความสวยงามและความปลอดภัยได้ครับ ให้รถมอเตอร์ไซต์หรือรถทางข้างเห็นเวลาเราจะเลี้ยวรถ เริ่มกันเลย ไม่ขออธิบายการแกะแผงประตูน่ะครับ เพราะมีเพื่อนๆ ที่ให้ดูบ้างแล้วลองหาดูครับ รูปอาจจะไม่ได้ถ่ายทุกขั้นตอนการทำแต่ดูภาพรวมแล้วคงไม่ยาก

1. ขั้นแรกต้องถอดกระจกออกมาก่อน โดยกดปุ่มขึ้นให้สุดแล้วงัดตัวล็อคกระจกจากด้านล่างครับ

2. จากนั้นก็ถอดแผงประตู และถอดโคมไฟออกครับ มีน๊อตอยู่ 5 ตัวถอดออกได้เลยครับ

ในรูปลืมถอดกระจก เลยต้องเสียบกับเข้าไปใหม่ หุหุ

3. เมื่อได้กระจกมาแล้วใช้ Heat Gun เป่ายางรอบๆ ให้อ่อนตัว แล้วค่อยดึงกระจกออกมาครับ

4. ด้านหลังกระจกจะมียาง ให้ค่อยๆ ถูลอกยากออก เหนียวหน่อยครับ เมื่อลอกออกแล้ว นำหลอด LED มาทาบแล้วในเทปกาวแปะให้ได้ขนาด

5. ใช้ทินเนอร์ลบสีดำในจุดที่เรามาร์คไว้ออกให้หมด แล้วนำ LED วางตามตำแหน่ง จากนั้นใช้สติกเกอร์สีดำปิดทับไม่ให้หลอด LED เคลื่อนที่ แล้วนำพลาสติกครอบกลับให้เหมือนเดิม

6. เดินสายจากโคมไฟเข้าแผงประตูแล้วลากออกไปจั๊มไฟจากไฟแก้มข้างรถได้เลยครับ จากนั้นประกอบกระจกกลับเข้าโคมไฟตามเดิม

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

cool !!!
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ว่าจะทำยุ่ครับ แต่กาซื้อไฟได้ที่ไหนครับ ชี้เป้าหน่อย

สุดยอดเลยครับ
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ไอเดียเจ๋ง

สุดยอดไปเลย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host