"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ผมงง city zx 2006-2008 มันแตกต่างกันอย่างไร

คือผมไม่รู้จริงๆเลยถามหน่อยครับ เท่าทีผมดูมานะครับตัว zx มันก็มีโฉมเดียวนะครับ ใหม่กว่านั้นมันก็เป็นรูปแบบใหม่แล้วถัดไปจาก zx นะครับ หรือตอนนั้นคิดจากการออกรถหรือเปล่าว่าปีไหน ผู้รุ้อธิบายชีแจงให้หายข้องใจหน่อยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้า 2008 มันจะเป็นัตวไมเนอร์เชจ เป็นกระจังหน้า เปลี่ยนหน้าปัดไหม่และอีกหลายๆอย่าง แต่มันก็ตัว zx นั้นล่ะครับ แต่ปลายปี 2008 ก็จะมีเปลี่ยนรุ่นเป็น ออนิว ซิตี้ ออกมาเช่นกัน (รุ่นปลาดุก) ซึ่งเป็นรุ่นปี 2009 ตัวซิตี้ zx 2008 มันเลยกลายเป็นรุ่นป่าช้าแตกที่มีออกมาแค่ระยะสั้นๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

น่าจะต่างแค่ กระจังหน้าและล้อแม็ก มั้งครับ กระจังหน้าจะเป็นแบบไม่มีแชกตรงกลางเพราะผมใช้ปี'06 อยู่แต่เบิกกระจังปี'08 มาใส่แทนให้มันออกแนวสปอร์ตหน่อย ติดโลโก้ H แดงดูเข้าท่ากว่าเก่าหน่อย แต่อย่างที่คุณ noth1ว่าแหละครับรุ่นปี'08 ออกมาค่อนข้างน้อยทำให้บางคนไม่รู้ด้วยซ้ำว่านี้คือตัว zx อีกอย่างเคยถามผู้รู้เรื่องระบบเกียร์ที่มีปัญหากับตัวแมงสาบ'03 ว่า zx ทางฮอนด้าทำการแก้ไขหรือยัง คำตอบ คือ ยัง ปรับเปลี่ยนแค่บางส่วนเท่านั้น น่าเศร้าจริงๆ

ปัญหาเรื่องเกียร์ยังไม่เปลี่ยนครับระบบเดิมแต่จะเสื่มตามการใช้งานใช้เยอะก็ต้องหมั่นดูแลเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ทุกๆ สสี่หมื่นโล แต่ถ้าติดแก๊สต้อง สองหมื่นโล และที่จะต้องเปลี่ยนคือตัว ฟลายวีน เพราะถ้าวิ่งเกินแสน ฟลายวีนล้า แน่นอน ตัวนี้เป็นแทบทุกตัว ต้องเปลี่ยน ส่วนอาการเกียร์ จะเป็นกรองเกียร์ตัน ซึ่่งถ้าดูแลดีๆจะไม่ตันแต่ถ้าตันต้องผ่าเกียร์เสีนเงินประมาณหมื่นกว่า ตัวนี้ซ่อมได้แล้วเกัียร์ ไม่ต้องเปลี่ยน แต่ตัวรุ่น 09 ขึ้นกรองเกียร์จะอยู่นอกและระบบเกียร์จะเป็นแบบเฟืองไม่ใช่ CVT จึงไม่มีปัญหาเรื่องเกียร์ ทนมากครับ แต่แปลกใจตัวปี 14 ดันกลับมาใช้เกียรืCVT อีกครั้ง.....

ขอบคุณครับ สรุป zx มีตั้งแต่ ปี 06-08 เลยใช่ไหม กูรู ท่านไหนสดวก เอารุปลงให้ดูหน่อยสิครับ ความแตกต่าง ตั้งแต่ปี 06-08 บางทีสับสนครับ
จำหน่ายสินค้านำเข้าคุณภาพดี อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ ทำความสะอาดรถยนต์  http://shop.youngmeedee.co.th/

รออยุ่ครับ เหะๆ
จำหน่ายสินค้านำเข้าคุณภาพดี อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ ทำความสะอาดรถยนต์  http://shop.youngmeedee.co.th/

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host