"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

City Zx 2008 กระตุก

ช่วยด้วยครับ รถมีปัญหา
ผมใช้รถHonda city Zx 2008 ติดตั้ง LPG ได้ประมาณ1ปี รถใช้งานมา120,000 km.
ตอนนี้รถมีปัญหาครับ ดังนี้ครับ (เป็นบ่อยขึ้น แต่ไม่ได้เป็นทุกครั้ง)
   1. ตอนขับความเร็วไม่เกิน60 มีอาการกระตุกเป็นบางครั้ง
   2. รอบสวิงขึ้นลง บางครั้งเหยียบคันเร่งที่เดิม แต่ความเร็วรอบเพิ่มขึ้น
   3. เร่งเครื่องไม่ค่อยขึ้น โดยเฉพาะความเร็วต่ำๆ
ไม่ว่าจะวิ่งน้ำมันหรือแก๊สก็เป็นครับ รบกวนท่านที่เคยประสบปัญหาแบบเดียวกัน ช่วยตอบด้วยนะครับ
              ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อาการแบบไม่หาย ครับ ผมห็เป็น...
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เปลี่ยนคอยล์กับหัวเทียนมาแล้วครับอาการกระตุกหาย แต่ขับได้ประมาณ1สัปดาห์ อาการรอบสวิง เหยียบคันเร่งไม่ขึ้นกลับมาเป็นเหมือนเดิม แต่อาการกระตุกหายครับ

เปลี่ยนคอยล์กับหัวเทียนมาแล้วครับอาการกระตุกหาย แต่ขับได้ประมาณ1สัปดาห์ อาการรอบสวิง เหยียบคันเร่งไม่ขึ้นกลับมาเป็นเหมือนเดิม แต่อาการกระตุกหายครับ

มีอู่ฮอนด้าแนะนำมั้ยครับ ผมอยู่แถวดินแดง

เคยเป็นครับ ตอนนั้นใช้ zx   i-dsi     หลักๆเลยครับ  ตั้งวาลว์   หัวเที่ยน   คอย  ครับ ไล่จากราคาถูกสุด มาแพงเลยครับ
คอย(ซ่อมตาม DIY ได้ครับ)

ใช้ zx อยู่เหมือนกันครับปี06 ไม่กล้าติดแก๊สกลัวมีปัญหาโน้นนี่ จุกจิก ไม่รู้เกี่ยวหรือเปล่า แค่ระบบเกียร์ก็ระแวงจะแย่แล้วกลัวเหมือนตัว03 รอฟังรุ่นพี่ในคลับมาตอบด้วยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host