"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เปลี่ยนท่อ Js มาครับ อยากได้เสียงดังกว่านี้

City 2012 ครับ Auto
พอดีเพิ่งเอาไปใส่ พักปลายมา เป็น J's ใบยาว ไส้เยื้องครับ
ชอบเสียงนะครับ นุ่มทุ้มๆ เพราะดี แต่มันเบาเกินไปครับ เบามากๆ ขับเปิดแอร์เบอร์2 แทบไม่ได้ยินไรเลย
อยากให้เวลาสตาร์ท กับเดินรอบเบาๆ ดังๆหน่อย ต้องทำไงครับ  ใช้ รอบ ต้น -กลาง สว่นใหญ่เน้นขับในเมือง

แนะนำทีครับ

เปลี่ยนพักกลาง ให้ใบเล็กๆลงดีมั้ย ไส้อะไรดี? (มีรูปพักกลางเดิม city มั้ยครับ อยากเห็นว่ามันใหญ้่แค่ไหน ทำไมเก็บเสียงซะเงียบมากเลย)

ถ้าตัด พักกลาง ออกไปเลย จะดังลั่นเกินไปมั้ย ทำได้หรือป่าว ต้นจะอืดมากมั้ยครับ

พักกลางมีกี่แบบ ไส้อะไรบ้างครับ (เพราะตอนนี้ถูกใจเสียงท่อแล้ว แต่เบาไปแค่นั้นเอง) ไม่อยากเปลี่ยนปลายแล้ว

เดินท่อเลสใหม่ ส่งผลให้ดีอย่างไรบ้างครับ เสียงดีขึ้นมั้ย สแตนเลส กะเหล้ก ต้่างกันเยอะมั้ย

ขอบคุณมากๆนะครับ มือใหม่ ครับพี่ๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ความเห็นส่วนตัวนะครับ.
ลองเปลี่ยนพักกลางสักใบหนึ่งบอกร้านเค้าว่าอยากได้เสียงดังๆหน่อย
แต่ขอใช้ปลายที่ใส่มา น่าจะดังตอนที่รอบเทคเปิดนะครับ เสียงนี่...ลั่นๆเลยถ้าเทคเปิด
ลองดูนะครับ รอท่านผู้รู้มาตอบอีกทีครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host