"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ขอคำแนะนำด้วยครับมือใหม่หัด flush

อยากแต่ง style fiush อะคับช่วยแนะนำหน่อยคับ กะว่าจะใส่ xxr 527 8.25 ออฟ 30 ขอบ 17 หน้า 195/40/17 หลัง 205/40/17 เวลาเลี้ยวจะติดมั้ยครับ แล้วต้องโหลดประมาณไหนอะครับเน้นใช้งานจริงครับ ช่วยแนะนำร้านด้วยนะครับขอบคุณมากครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อยากแต่ง style fiush อะคับช่วยแนะนำหน่อยคับ กะว่าจะใส่ xxr 5 ...
golfoil โพสต์เมื่อ 1/12/2013 09:08

เรื่องติดมั้ย เดี๋ยวรอท่านอื่นมาตอบ    แต่เรื่องยาง  ถ้าล้อ หน้า-หลัง  กว้าง 8.25 เท่ากัน
อย่าใส่ยางคนละไซส์ครับ   เพราะเส้นรอบวงจะไม่เท่ากัน  เวลาวิ่งเร็วๆจะไม่ดีครับ

ในที่นี้  195/40/17 กับ 205/40/17 กับล้อ 8.25  จะห่างกันประมาณ 0.3"   อาจจะดูน้อย แต่ก็ไม่ควรครับ

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณครับ งั้นถ้าใส่ 205/40/17 หน้าหลังเลยจะโอมั้ยคับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/12/2013 19:45 โดย ugi

โอเครครับ ผมใส่อยู่ เลี้ยวไม่ติด สวยกำลังดี ว่าแต่โหลดลงเยอะไมอ่ะ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ใส่ 195/40/17 ทั้ง4 เส้น ดึงกำลังสวยครับ 205/40/17 ไม่ค่อยดึง
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/12/2013 19:35 โดย aekmo

ปัจจุบัน หันมาคบกับBBS RS 8.5 ออฟ20 ยาง 195/40/17 ทั้ง4 วง ดูเต็มกว่า XXR527 ครับ

ไม่สน 15" หรอคับบ

ตอบกลับ 7# aekmo

งามกัฟฟ คุณaekmo จัดfitment  แบบเนี่ย แนะนำแนวทางด้วยครับ
    ผมเคยปรึกษา กะพี่ไปรอบหนึ่งละ ตอนจะลงล้อ อยากfluh สเต็ปแรก แต่ว่ามันขับลำบากไมอ่ะพี่

ตอบกลับ  aekmo

งามกัฟฟ คุณaekmo จัดfitment  แบบเนี่ย แนะน ...
ugi โพสต์เมื่อ 20/12/2013 21:22

ใจรักซ่ะอย่าง    มองข้ามความลำบาก  ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host