"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

อยากติดแก๊สรถ แต่ละยี่ห้อมีของดีข้อเสียไงบ้างค่ะ

เพิ่งได้รถมาอยากติดแก๊สแต่ไม่รู้จะติดของยี่ห้อไหนดี โดยรวมๆแล้วแต่ละยี่ห้อแตกต่างกันยังไงค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

จากที่ลองหาข้อมูลมานะคับ ทุกยี่ห้อมันไม่แตกกันมากแต่เราคิดว่ายี่ห้อไหนมันจะเหมาะกับรถเรามากกว่าหน่ะคับ อย่างของผม เลือกที่จะไปติด versus ทนดีคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมว่าอุปกรณ์แต่ละยี่ห้อไม่ค่อยแตกต่างนะครับ ส่วนตัวผมที่บ้านติดแต่ของversus ไม่มีปัญหาเลย ตัวถังทนทานดี ประกันก็โอเคกว่าเจ้าอื่นนะครับ

กำลังจะไปติด versus แนะนำอู่หน่อยค่ะ อยู่แถว ลาดพร้าว ...
Ohooo โพสต์เมื่อ 17/9/2013 18:30

ถ้าแถวลาดพร้าวผมแนะนำ อุมดมมอเตอร์ครับ ช่างชำนาญใช้ได้เลยครับ ผมติดมาไม่มีปัญหาเลย อยู่ลาดพร้าว71ครับ

ผมว่าติดของยี่ห้อไหนก็พอๆกันนะ ส่วนใหญ่ผมสนใจช่างมากกว่า ถ้าช่างมีความชำนาญ มีใบรับรองดูน่าเชื่อถือ ผมก็ว่าโอเคนะ ถ้าได้อู่ใกล้ๆที่ที่เราเดินทางสะดวกก็ยิ่งดี เผื่อเกิดปัญหาก็เอาเข้าอู่ง่ายๆ ผมติดของ versus อยู่ ช่างก็ถือว่าใช้ได้เลย บริการดีครับ

ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะ เรามีคนแนะนำให้ติดversusอะ เราชอบที่บริการดี อู่เยอะ ประกันตั้ง3ปีด้วย ^^

ผมไม่ทราบว่ายี่ห้ออื่นเป็นยังไง แต่ผมติดversus มาปีกว่าไม่มีปัญหาเลยครับ แนะนำเลยครับ

ยี่ห้อใหนๆก็ไม่แตกต่างกันมากครับ ขึ้นอยู่กับการติดตั้งที่ได้มาตรฐาน การปรับจูนที่ถูกต้อง การบริหารหลังการขาย ความสะดวกของเราในการไปที่อู่ บางอู่ดีจริงแต่อยู่ไกลแสนไกลก็ไม่ไหวนะ  

*รถผมทุกคันและรถทุกคันที่บ้านใช้AG ครับ

ติดแก๊สยี่ห้อไหนผมว่าก็เหมือนๆกันนะ ขึ้นอยู่กับประสบการณ์ของช่าง กับอู่ที่ติดมากกว่าครับ ผมติดเวอซุส ใช้มาจะปีกว่าแล้วยังไม่มีปัญหาครับ

ผมว่าเลือกร้านที่อยู่ใกล้บ้านและเป็นยี่ห้อที่น่าเชื่อถือก็ดีนะครับ ส่วนตัวผมผมติด versus เพราะมีอู่ใกล้บ้าน แล้วจากที่ติดมาก็ไม่มีปัญหาอะไร เจ้านี้เค้าอู่เยอะดีนะครับ ลองหาในเน็ตดู

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host