"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

อยากติดแก๊สรถ แต่ละยี่ห้อมีของดีข้อเสียไงบ้างค่ะ

เพิ่งได้รถมาอยากติดแก๊สแต่ไม่รู้จะติดของยี่ห้อไหนดี โดยรวมๆแล้วแต่ละยี่ห้อแตกต่างกันยังไงค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ความแตกต่างมันก็เหมือนๆกันนะคับ แต่ละยี่ห้อ แต่หลักๆคืออู่ที่ให้บริการของยี่ห้อนั้น ได้มาตรฐานหรือป่าว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ความแตกต่างมันก็เหมือนๆกันนะคับ แต่ละยี่ห้อ แต่หลัก ...
amnuayphuket9 โพสต์เมื่อ 7/9/2013 16:38

อยากที่คุณ amnuayphuket9 ว่าแหละครับ ทุกยี่ห้อมัเหมือนๆกัน ส่วนตัวผมดูที่ศูนย์บริการของเขาว่าได้มาตรฐานหรือเปล่า แค่นั่นจริงๆ สำหรับผมนะ

ข้อดี เสียต่างกันไปแต่ละยี่ห้อค่ะ อย่างของแฟนเราติด versus กับอู่ที่ช่างผ่านการอบรมติดมาแล้วไม่มีปัญหาจุกจิกเลยค่ะจึงควรหาอู่ที่ได้มาตฐาน ลองหาดูค่ะ

อยากติดแก๊สแนะนำศึกษาก่อนดีกว่าที่ www.MY-GAS.COM

คิดว่ายี่ห้อไหนๆ ก็พอๆ กัน (เทียบในรุ่นสเปคใกล้เคียงกันนะ)
เลือกติดอู่ใกล้บ้านที่มีช่างดีๆ ครับ
หรือติดที่ศูนย์ใหญ่ของยี่ห้อนั้นๆ (ถ้าใกล้บ้านนะครับ)

กำลังจะไปติด versus แนะนำอู่หน่อยค่ะ อยู่แถว ลาดพร้าว

ผมว่าเลือกร้านที่อยู่ใกล้บ้านและเป็นยี่ห้อที่น่าเชื่อถือก็ดีนะครับ ส่วนตัวผมผมติด versus เพราะมีอู่ใกล้บ้าน แล้วจากที่ติดมาก็ไม่มีปัญหาอะไร เจ้านี้เค้าอู่เยอะดีนะครับ ลองหาในเน็ตดู

ติดแก๊สยี่ห้อไหนผมว่าก็เหมือนๆกันนะ ขึ้นอยู่กับประสบการณ์ของช่าง กับอู่ที่ติดมากกว่าครับ ผมติดเวอซุส ใช้มาจะปีกว่าแล้วยังไม่มีปัญหาครับ

ยี่ห้อใหนๆก็ไม่แตกต่างกันมากครับ ขึ้นอยู่กับการติดตั้งที่ได้มาตรฐาน การปรับจูนที่ถูกต้อง การบริหารหลังการขาย ความสะดวกของเราในการไปที่อู่ บางอู่ดีจริงแต่อยู่ไกลแสนไกลก็ไม่ไหวนะ  

*รถผมทุกคันและรถทุกคันที่บ้านใช้AG ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host