"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ออกรถมาแค่ 7 เดือน แบตเตอรี่รถหมด

พึ่งออกรถมาปลายเดือน มค.56 ขับมาได้เจ็ดเดือน แบตเตอรี่รถหมด งงมาก แทบไม่ได้ขับไปไหนเลย มีใครเป็นบ้างคะ ติดต่อขอเครมกะ 0 ฮอนด้าเค้าไม่เปลี่ยนให้ใหม่ แต่เอาแบตตัวเก่าไปทำการประจุไฟให้ใหม่แทน ช่างบอกให้ไปลองขับ 7 วัน ถ้าแบตหมดอีก ค่อยเครมให้ T^T
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 2# noth1

ช่างก็ถามค่ะว่าลืมปิดไฟหรือ แต่รับรองได้ค่ะว่าไม่ลืมแน่นอน ส่วนเรื่องจากการเปิดแอร์เปิดวิทยุฟังเพลง ถ้าไม่สตาร์ทจะไม่เปิดเด็ดขาดเพราะมีคนเตือนเหมือนกันว่าจะเปลืองแบตฯ แปลกใจเหมือนกันค่ะว่าเป็นเพราะสาเหตุไร ช่างก็ตอบไม่ได้ มันหมดชนิดไม่สามารถเปิดประตูรถโดยรีโมทได้เลย ระบบไฟในรถไม่ทำงานเลยค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 4# noth1

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำดีๆ ^^

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host