"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
คุณลืมเปิดไฟทิ้งไว้รึเปล่าครับ รึว่าเปิดแอร์เปิดเพลงฟังโดยไม่สตาร์ทรถ แปลกนะที่ไฟจะหมดเอาดื้อๆ ฮิๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ  noth1

ช่างก็ถามค่ะว่าลืมปิดไฟหรือ แต่รับรองไ ...
ketnaja โพสต์เมื่อ 23/8/2013 17:17

แปลกครับ แต่มีอีกจุดหนึ่งนะครับ คือตัวรีเลย์แอร์เสีย อาการมันจะเป็นแบบนี้ คือ ปรกติถ้าเราเปิดแอร์ไว้ ประมาณว่าเบอร์ 1 แล้วดับรถถอดกุญแจ ปรกติพัดลมแอร์จะดับ แต่ถ้าตัวรีเลย์แอร์เสียมัน จะไม่ดับ พอเราดับรถแต่เปิดแอร์ค้างไว้เบอร์ 1 หรือเบอร์อะไรก็ช่าง พัดลมแอร์จะทำงานมีลมออกมาตลอดและมันจะดึงเอาไฟจากแบตเราจนหมดนั้นเองครับ ลองเช็คดูอีกส่วนนะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host