"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เรื่องของหัวฉีด

อยากทราบว่าหัวฉีดเดี่ยวกับหัวฉีดรางมีความแตกต่างกันยังไงครับ

เห็นเพื่อนๆๆ ติดหัวฉีดเดียวกันเยอะ มันดีกว่าหรอครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เวลาเสียมันเปลี่ยนทีละหัวได้ไงครับ แบบรางถ้าทำท่าจะเสียหัวเดียวก็ต้องเปลี่ยนทั้งราง แต่ถ้าดูกันจริงๆแล้วผมว่าไม่ต่างเพราะแบบรางก็ไม่ได้แพงมาก ของพวกนี้อายุการใช้งานจะใกล้เคียงกัน เวลาเปลี่ยนก็ควรเปลี่ยนทุกหัวอยู่แล้วครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เวลาเสียมันเปลี่ยนทีละหัวได้ไงครับ แบบรางถ้าทำท่าจ ...
Chili โพสต์เมื่อ 15/7/2013 11:12

ขอบคุณมากครับ เพราะผมเห็นช่างแนะนำหัวฉีดเดี่ยวเลยมาถามเพื่อความแน่ใจ
ขอบคุณมากๆๆครับ

การติดตั้งหัวฉีดเดี่ยวจะได้เปรียบตรงที่มันสามารถติดหัวฉีดให้ใกล้กับหัวฉีดน้ำมันได้เยอะกว่าหัวฉีดแบบรางทำให้ประสิทธิภาพการทำงานดีกว่า

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host