"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ต่อไม่ไหวแล้ว เปลี่ยนใหม่เป็นของอะไรดี

เคลมมาแล้ว 3 ครั้งในรอบปี ต่อประกันที่เดิมไม่ไหวแน่ เปลี่ยนใหม่ไปใช้ของไรดีค่ะ??
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

โห่ เยอะจัง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
[

เลือกแบบประกัน ที่ราคาเหมาะกับการใช้งานเรา เช่น ใช้งานเสี่ยงมากก็ต้องเลือกบริษัทที่ชัวร์มาก
ถึงจะแพงหน่อยก็ต้องยอม แต่ถ้ารถไม่ค่อยได้ใช้งานเลย ก็เลือกความคุ้มค่าก็ได้ครับ
เพราะบางคนจ่ายค่าประกันภัยต่อปี มากกว่าค่าน้ำมันทั้งปีก็มีครับ ประกัน 2+ และ 3+ ก็เป็นทางเลือกครับ

ถ้าอยากถูกก็แนะนำไทยประกันภัยอ่า เบี้ยถูกมากพี่เราก็ทำอยู่แต่ติดตรงที่ไม่มีซ่อมศูนย์ -*- ถ้ามีอู่ในเครือที่เชื่อถือได้ก็โอ ลองดูๆ

ไทยประกันภัยสำหรับผมดีมากๆๆๆๆ

ใช้วิธีให้อู่ที่รู้จักกัน เชื่อฝีมือ เป็นคนเลือกประกันให้คะ
เขาจะเลือกบริษัทที่เขามีความสัมพันธ์ที่ดี เดินเรื่องสะดวก
ทำให้เราก็สะดวกไปด้วย หากมีการเคลมกันขึ้น
ประกันบางบริษัทฯ อู่บอกไม่ชอบ ถึงแม้จะเป็นคู่สัญญากันก็ตาม
เพราะงี่เง่า เรื่องมาก เคลมยาก !@#$%

เปงกำลังใจให้ครับ เงินเราก็อยากได้คุ้มๆ อิอิ

กำลังจะต่อใหม่เหมือนกัน หาข้อมูลก็หลายที่ แต่ที่เข้าตาตอนนี้ก้อไทยประกันภัยคะ
http://webboard.auto.sanook.com/forum/?topic=3728341

ใหม่ๆใช้ประกันภัยบริษัทเกรดเอ อย่างวิริยะ กรุงเทพ ฯลฯ
นานๆไปนึกเสียดายเบี้ย แถมไม่เคยเคลม เลยหันมามองพวกประกันภัยชั้น 3 หรือ 3+
ปัจจุบันมาลงตัวที่ไทยประกันภัย ... แต่ยังไม่เคยเฉี่ยวชนนะ ก็เลยยังไม่รุว่าเป็นไงมั่ง

ระมัดระวังให้มากขึ้นก็ช่วยได้เยอะนะ  

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host